ลำโพงNVข้างประตูผมลำโพงแตก น่าจะ4นิ้วนะครับ จะเปลี่ยนเป็น5นิ้วนี่ ใส่ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sarat Khoonprom, 26 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sarat Khoonprom

Sarat Khoonprom Guest

0
    0
    0
    ลำโพงNVข้างประตูผมลำโพงแตก น่าจะ4นิ้วนะครับ จะเปลี่ยนเป็น5นิ้วนี่ ใส่ได้ไหมครับ

2. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    ทำเบ้าใหม่ใส่ไม่ยากครับ

3. Sarat Khoonprom

0
    0
    0
    แล้วต้องเปลี่ยนเครื่องเล่นไรไหมครับ

4. Sarat Khoonprom

0
    0
    0
    รถผมเดิมๆทุกอย่างเลย

5. Sarat Khoonprom

0
    0
    0
  6. Ar Heng

0
    0
    0
    เปลี่ยนได้ก็ดีครับ จะได้เสียงที่ดีขึ้นผิดหูผิดตา

7. Sarat Khoonprom

0
    0
    0
    เกี่ยวกันที่ตัวเครื่องเล่นด้วยใช่มั้ยครับ เสียงอะ

8. Ar Heng

0
    0
    0
    ครับเครื่องเดิมๆมัน 35W X 4 ส่วนเคร่องเล่นสมัยนี้มัน 50W X 4 กันล่ะ ต้องหาลำโพงที่ไม่ค่อยกินวัตต์นะครับ ตอนซื้อให้เค้าต่อลองฟังดูเลย ฟร์อนชอบตัวไหนก็ลองกับตัวนั้นเลยครับ อย่าไปเล่นพวกของจีนล่ะ เสียงมันไม่ค่อยดี พังไวด้วย พก JVC Pioneer Sony เดี๋ยวนี้ก็ไม่แพงแล้วครับ Alpine เดี๋ยวนี้ก็เห็นมาทำตลาดล่างแล้ว ตัวนึงไม่ถึง 4 พันก็ได้เสียงดีๆแล้วครับ

9. Sarat Khoonprom

0
    0
    0
    ขอบคุนมากครับบบ

10. ผมใส่ 6.5 นิ้วครับ ทำที่ร้าน KT sound

11. Ka Pom Za

Ka Pom Za Guest

0
    0
    0
    ใส่ได้ถึง6.5นิ้วครับทำไม้ลองขอบลำโพงด้านในหน่อยครับไม่งั้นจะติดกระจก

จะลองทำบ้างนะ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้