nissan nv 1600 หัวฉีดAUTO แก็ส ขับๆไปแล้วดับครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 26 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการครับเปลี่ยนเป็นแก็สแล้วเครื่องมันหอบตอนเหยีบคันเร่งไม่หอบจะเป็นเวลาเครื่องเดินเบาใหลไปเรื่อยๆมันจะหอบแล้วดับบางทีรถติดๆปล่อนใหลไปก็ดับลองให้ช่างจูนแล้วเค้าก็บอกว่าทุกอย่างก็ปกิดี(มันปกติยังไงมันยังดับอยู่เลย)

1. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    เป็นเฉพาะแก๊สใช่เปล่าครับ น้ำมันไม่เป็น น่าจะต้องไปจูนแก๊สใหม่แหละครับลองหาร้านอื่นจูนดูครับ ปัจจุบันรถผมยังเดินแก๊สไม่เรียบเลยครับ แต่ไม่ดับ แต่ถ้ายีบคันเร่งแล้วไม่มีปันหา เคยถามช่าง เค้าบอกว่าถ้าใช้น้ำมันแล้วเครื่องเดินสะดุด แล้วใช้แก๊สมันจะออกอาการชัดครับ เพราะรถผมใช้น้ำมันก็สะดุดแต่ไม่มากแต่พอเป็นแก๊สอาการออกหนัก แล้วใช้ระบบหัวฉีดของอะไรครับ ผมใช้ AG จูนเองจนได้เรื่องไปรอบแล้วครับ หัวฉีดพังเพิ่งเปลี่ยน หัวฉีดแก๊สมาเป็นVesus

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตามนั้นครับ ขับๆแล้วดับ ปกติตรงไหนหว่า เปลี่ยนร้านจูนตามน้องบี บอกน่าจะดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้