ช่วยทีคับ วีโก้ อืดจัง ทำไงดี !!!

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย P.K._4AGE, 24 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.K._4AGE

P.K._4AGE New Member Member

13
    0
    0
    ตัวแรกเลยคับ 2.5 ไม่มีอินเตอร์
    ทำไงดีคับ ขอแบบสเต็บต้นๆๆ <งบจำกัด>
    ผู้รู้ช่วยที.....ขอบคุณค๊าบ ๆ ๆ

2. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    เดี๋ยวรอพี่เอ๋ มาตอบคับ ว่าอยากแรงต้องทำไง อิอิ

3. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    Vigo อืด แล้วเสือแก่ผมหล่ะ เรียกว่าไรดี อืด กินจุ 555

4. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อยากแรงต้องดูก่อนว่ามีงบประมาณเท่าไหร่
    เค้าเรียกว่าแรงตามงบประมาณครับ

5. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    J BO

6. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ไส้กรองอากาศใหม่ ถ่ายของเหลวใหม่ คลัตช์เป็นไงบ้าง กั้นห้องเทอร์โบ อุด EGR ตัดแคต ท่อ2.5 นิ้วครับ ถ้าโดยรวมแล้วรถกับเครื่องยังดีอยู่ ก็น่าจะวิ่งดีขึ้นครับ

7. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    ตามพี่ข้างบนว่าเลยคับ ถ้ายังไง ฝาก กล่อง Jumper-horse ไว้เป็นตัวเลือกด้วยคับ ราคาเบาๆ แรงคุ้มราคาแน่นอนคับ http://www.vigothailand.com/board/index.php?topic=18426.0

8. jun1171

jun1171 New Member Member

269
    1
    0
    กล่องสักใบคับ รับลองดีกว่าเก่าแยอะ ขนาดของผมหลังคาสูงยังวิ่งตัวปริว

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จัดกล่อง สักใบคับพี่ แหล่มแน่ ๆ

11. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    เข้ามาแอบดูวีโก้ อยากแรง

12. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    แรงกันไปทำไม เปลืองน้ำมัน 555

13. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ตามเซียนเลยครับ หรือไม่ก็ กล่อง+ทดเกียร์5+ท่อ2.5 ไหลยาว180รำไรๆ

14. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    มาเชียให้แรงคับ

15. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    นั้นดิ :D

16. P.K._4AGE

13
    0
    0
    ขอบคุณพี่ ๆ ทุกลำเลยค๊าบ.........

เรื่องกล่องคงเอาไว้ก่อนคับ ว่าแต่ กั้นห้องเทอร์โบ กับ อุด EGR ทำยังไง
    สามารถทำเองได้ป่าว แล้วถ้าใส่อินเตอร์จะแรงขึ้นไหม <อยากรู้เฉยๆ>
    รบกวนขอข้อมูลด้วยคับ !!!

17. ให้ร้านท่อไอเสียเขาจัดให้เลยครับ แผ่นอุดถ้าอยากได้สวยๆก็มีขายสำเร็จรูปครับ
    ใส่อินเตอร์ไม่ได้ทำให้แรงขึ้นครับ แต่ช่วยให้ให้ความร้อนไอดีลดลงบ้างเท่านั้น(สำหรับโบเดิมแทบไม่สำคัญเลย) แต่ถ้าใส่ก็ได้ครับ แต่อย่าเอาใหญ่มากนะ เด่ววิ่งไม่ออกหนักก่าเก่า:D

18. wutdyvigo

wutdyvigo New Member Member

75
    0
    0
    ผมว่ากล่องสักใบ
    กล่องคันเร่งติดไปด้วยสักใบหน้าจะดี
    ท่อสักนิดหน้าจะ OK นะคับ

19. P.K._4AGE

13
    0
    0
    อย่างนี้นี่เอง งั้นเด๋วพรุ่งนี้ไปจัดเลยคับ <จะได้ดึงกะเขามั้ง อิอิ>
    ขอบคุณมากค๊าบ.......

20. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    แรงไวๆ ให้ปี๊ดๆ จัดไปครับ

21. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

กำลังจะบอกอย่างงี้พอดีเลย... :D

22. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เอาพอประมาณครับ รถแรงมันอันตรายครับ
    พี่น้องสมาชิกขับรถระมัดระวังนะครับอย่า
    ขับเร็วมากนะครับ เป็นห่วงทุกท่านเสมอนะครับ

23. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    มีแต่รถแรงๆทั้งนั้น อยากแรงบ้างทำไงดีคับ

24. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ตัวแรกกล่องคันเร่งไฟฟ้าครับ ต้น กลางมาเร็วขึ้นแน่นอนครับ เพราะรถรุ่นใหม่จะมีแต่คันเร่งไฟฟ้าเพื่อความนุ่มนวลในการออกตัว แต่เป็นความอืดอาดของพวกเราครับ เจ้ากล่องตัวนี้แหละที่จะมาเพิ่มความเร็วในการเปิดของลิ้นเร่งครับ

25. P.K._4AGE

13
    0
    0
    ขอบคุณคับ....
    แล้วกล่องคันเร่ง ที่พี่ๆบอกเนี๊ยสนนราคาที่ใบละเท่าไรคับ
    มีของค้ายไหนบ้าง ขอข้อมูลหน่อยคับ.....

26. ProSpeed

ProSpeed New Member Member

10
    0
    0
    ต้องใส่กล่องคันเร่งสักใบคับราคาไม่แพงไม่ต้องตัดสายไฟด้วยไม่ส่งผลกระทบต่อเครื่องยนต์
    สินค้าของ PRO SPEED รับประกัน 5 ปีเต็มคับ บริการถึงที่คับ สอบถามรายละเอียดได้ 0867652404

27. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    JJJJJJJ...

28. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    จัดไปเลยคัฟ .............. ตามพี่ๆเค้าว่ากัน ^^ อิอิ

29. จิงลงทุนจัดสปีดบูสสักตัวก็หายอืดแล้วนะครับ เล่นทางลัดง่ายๆงี้เลยดีก่ามั้งผมว่า

30. ^Now_HYBRID^

^Now_HYBRID^ New Member Member

4,656
    2
    0
    จัดกล่องไปเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้