พวงมาลัยสั่น

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย ลูกเกด, 15 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามเลยน่ะค่ะ คือว่าเวลาเลี้ยวเดินห้า ถอยหลัง พวงมาลัยจะสะท้านมือขึ้นมา แล้วก็มีเสียงดังขึ้นมาด้วยค่ะ แต่ถ้ารถออกวิ่งแล้วก็ปกติ ไม่มีไร เป็นแต่ตอยเราวิ่งช้าๆๆ ค่ะ แล้วก็โช๊คค้ำหลังเสีย มันซ่อมได้ที่ไหนค่ะ หรือซื้อใหม่ อิอิไม่รู้ถามมาไปมัย ขอคุณน่ะค่ะ

1. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เหมือนน้ำมันพาวเวอร์จะน้อยนะครับลองดูก่อน

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ของผมก็สั่นครับสั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ
    แบบว่าล้อหน้ามันดุ้งอ่ะครับ อิอิอิ

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ของผมสั่นสู้

4. momo234

824
    6
    0
    เอาเข้าให้แล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2009
  5. Anankhet

1,282
    5
    38
    ตะกั่วถ่วงมันไม่ครบน่ะครับ
    อย่าคิดมาก

6. ขอบคุณน่ะค่ะ ที่ช่วยกันตอบเข้ามา ไปเปิดดูมาแล้ว น้ำมันเพาว์เวอร์ แห้ง เลย เติมเข้าไปใหม่แล้ว ตอนนี้ปกติดีค่ะ ถ้ามันพร่องลงไปอีก แสดงสาวยเพาว์เวอร์มันรั่วใช่มัยค่ะ จะได้เตรียมตัวเอาเจ้า Nx เข้าซ่อม

7. Anankhet

1,282
    5
    38
    ทุกปัญหาต้องเริ่มดูจากง่ายไปยากครับ
    ปกติระบบไฮดรอลิกส์จะไม่มีการสูญเสียน้ำมัน
    หากมีการหายไปของน้ำมันก็แสดงว่ามีการรั่วครับ
    เริ่มตั้งแต่
    1.โอริงที่ฝาเติมที่กระปุกน้ำมันพาวเวอร์
    2.เดาว่ากระปุกฯคุณกำลังเยิ้มใช้มั๊ยครับ แสดงว่าสายหมดสภาพ ต้องเปลี่ยนครับ แต่ไม่แพง
    3.ถ้าสองข้อแรกผ่านก็แสดงว่าแร๊คพวงมาลัยรั่ว ก้มดูก็รู้แล้ว ถ้าเปลี่ยนใหม่แพงมาก ซ่อมก็ไม่จบ แนะนำให้เปลี่ยนแร๊คมือสองราคาราว 2000 บาทครับไม่รวมค่าแรง

8. Anankhet

1,282
    5
    38
    โช๊คค้ำหลังที่ว่าคือของประตูหลังใช่มั๊ยครับ
    มันเสื่อมสภาพได้ครับ เพราะประตูเรามันหนัก
    ถ้าคุณอยู่ไม่ไกลนักก็ที่แยกลำสาลี ร้านแจ๊คโช๊คอัพ

9. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ผมว่าเค้าเปลี่ยน ชื่อร้านแล้วมั่งครับ แต่จำไม่ได้ว่าชื่อะไร

แต่ยังเบอร์โทรเดิม ที่มีพี่ๆมาโพสไว้

10. พี่ขาพอดีอยู่แถวราม แต่ขับไปหาแล้วไม่เจอ ถ้าไปจากราม มันอยู่ทางไหนค่ะ หาไม่เจอค่ะ

11. momo234

824
    6
    0
    ถ้ามาจากรามให้มาทางถนนศรีนครินทร์ ประมาณ500เมตร
    ร้านจะอยู่ด้านขวามือครับ

12. Anankhet

1,282
    5
    38
    พี่ขาเลยเหรอ.....

13. ไปมาแล้วค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะ เปลี่ยนชื่อร้านเป็น โหวง ร้านใหญ่เลย

14. แหม ก็มีหญิงอยู่ผู้เดียวทั้งบอร์ด ก็ต้องมีอ้อนกันบ้าง เดี๋ยวจะสู้บอร์ดอื่นไม่ได้
    ขอบคุณน่ะค่ะที่ใช้กันแนะ นำเข้ามา ตอนนี้จัดการซ่อมเรียบร้อยไปแล้ว ถือโอกาสยกช่วงล่างใหม่ไปด้วยเลย วิ่งนุ่มเลย

15. Anankhet

1,282
    5
    38
    ยินดีด้วยครับ
    จะได้ใช้รถอย่างมีความสุข
    ว่างๆมาอ้อนใหม่นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้