สายพาน มันดังอะครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย first_mayri, 23 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    เวลาผมเลียวทางขวา(หักสุดอะครับ)
    จะมีเสียสายพานอะครับ
    และมีเสียงจากคอมแอร์ด้วยอะเวลาแอร์ทามงานบางทีนะครับ
    รบกวนช่วยผมหน่อยครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ก็แค่เปลี่ยนสายพานแอร์กับสายพานพาวเวอร์ไง
    ของมันมีอายุการใช้งานครับ ขาดมาแล้วจะหนาว

3. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    รถผมก็เป็นครับ เวลาสตาร์ทใหม่ๆตอนเครื่องเย็น แล้วเลี้ยว ซ้ายหรือขวาสุดจะมีเสียงสายพานครับ (สตาร์ทเฉยๆ ไม่ดังนะครับ)

แต่ถ้าเครื่องร้อนแล้ว เลี้ยวสุดมันจะไม่ดัง

ปกติหรือไม่ครับพี่ Anankhet

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    สายพานหมดอายุแล้วครับ
    เปลี่ยนเถอะ

5. first_mayri

239
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    เด่วจะไปเปลี่ยนครับ
    ว่าแต่....ค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไรอะ
    ร้านทั่วไปทามได้ใช้มั้ยครับ

6. Anankhet

1,282
    5
    38
    ไม่กี่ตังค์หรอกครับ สองเส้นประมาณ 1000 บาท ร้านไหนก็ทำได้

7. first_mayri

239
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้