ทำสีล้อที่ไหน สีไม่กระเทาะบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bakipower, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bakipower

bakipower New Member Member

25
    2
    0
    โดยมาก เวลาทำสีล้อ เวลาสลับ ถอดยาง
    สีจะกระเทาะออกมา ไม่เหมือนกับสีล้อจากโรงงาน
    แต่เนื่องจากโรงงานไม่ค่อยรับงานส่งกลับ

จึงอยากทราบว่า พอจะมีร้านไหนซ่อมเนียนๆ สีไม่กระเทาะบ้างมั้ยครับ
    สี เทา หรือ gun metalic น่ะครับ

ขอบคุณครับ

2. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    มันอยู่ที่คนใส่ยางด้วยหรือปล่าวคับ สีใหม่ๆโรงงาน คนใส่ไม่เปนก็สีถลอกมาเยอะแล้วคับ ......ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคับ เดาๆเอาเฉย

3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    คุณเชน 081-8396617

ผมไม่เคยทำสีล้อนะครับ แต่ใช้น็อตของเค้าแล้วดีจริงๆถอดเข้าออกหลายรอบสีไม่หลุด

4. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    คุณเชนทำสีได้เนียนครับ
    ค่อนข้างดีครับ

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผมว่าอยู่ที่ความพิถีพิถันในการถอด-ใส่ยางมากกว่าครับ :D

6. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
    ผมว่ายิงทรายก็เกี่ยวน่าจะเกี่ยวนะเพราะ สีจะดูเหมือนติดแน่นนะครับ ของบคุณเชน งานเนียนมาก

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผมก้อว่าอยุ่ที่การถอดใส่ล้อนะคับ

ล้อใหม่ๆพังได้ถ้าเจอช่างปัญญาอ่อน

8. JAY@NSX

JAY@NSX New Member Member

23
    3
    0
    สวนมะลิการช่างครับ คุณภาพ

ทำสีเสร็จใส่ให้ด้วยไม่เป็นรอยครับ

ราคาอาจจะแพงกว่าร้านอื่นแต่ผมว่าจบครับ
    :)

9. chinkaz

chinkaz New Member Member

24
    0
    0
    อยู่แถวไหนครับ ถ้ารามคำแหง เรียบด่วน ลาดพร้าว

มาทำกับผมก็ได้ 089-106-7670 คิน ใสให้ด้วย ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2009
  10. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    อยู่ที่การถอด-ใส่ ยางครับ ... บางที่เล่นล้อซ่ะแหว่ง เลย ... T-T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้