ช่วยให้เพื่อนๆเปรียบเทียบหน่อยครับ wish camry

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vamps, 27 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    พอดีทางบ้านจะออกรถใหม่นะครับ
    วัถถุประสงค์คือ อยากได้รถขับสบายๆ และอนาคตจะแต่งแบบ vip
    ไม่ได้นั่งเยอะครับ ประมาณ 2-3 คน แต่แบกของซะเยอะพวกของฝากตามต่างจังหวัด
    ชอบไปเที่ยว แจ่ไม่ถึงกับขึ้นเขาลงห้วยครับ
    ไม่เลือก 4x4 หรือแนว suv นะครับเพราะที่บ้านมี Ford Escape ของน้าอยู่แล้วนะครับ

รถที่เลือกมามีสามช๊อยครับ ในงบ 1.4

1. toyota wish Limited option
    จุดเด่นคือ มีอุปรณ์ทุกอย่างครบๆ เช่น ซันรูป กล้อง เนวิเกเตอร์ จอทัชสกรีน
    แต่มีแต่สีปกติๆ ไม่มีมีขาว
    2. toyota wish ST3
    จุดเด่นคือ มีสีขาวมุข มีหน้าจอทัชสกรีน มีจอคนนั่งหลังและ ipod มีชุดแต่งรอบคัน แบบสปอท
    แต่ไม่มี เนวิเกเตอร์ ไม่มีซันรูฟ ไม่มีกล้อง ไม่มีปุ่มที่พวงมาลัย
    3. toyota camry 2.0G XTREMO
    จุดเด่นคือได้ความสด และมีชุดแต่งรอบคัน
    แต่อุปกรณ์อิเล็กทรอนิคไม่มีเลยเหมือน wish มีแต่วิทยุปกติๆของแคมรี่
    4. Honda accord
    จุดเด่นคืองาม
    แต่ไม่มีอะไรเลยในงบ 1.4

เป็นเพื่อนๆพี่ๆจะเอารุ่นไหนครับ
    ผมจะแนบรูปมาให้ชมด้วยครับ

1.wish limited option

2. wish ST3
    [​IMG][​IMG]

3. camry .0G XTREMO

4.accord

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ระหว่าง 1 กะ2 เลือก 1 ครับ

ระหว่าง 3 กะ 4 เลือก 4

สุดท้าย ก็อยู่ที่ตัวคุณเองแหละครับ จะเลือกแบบไหน

เลือกแนวรถให้ได้ก่อนดีกว่า

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ส่วนตัวชอบ Camry มากกว่า Wish ครับ

4. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    ข้อ 1 กั๊บ ชุดแต่ง,จอหลัง ติดเองก็ได้ แต่ มูนรูฟ นี่เรื่องใหญ่ครับ :D

5. 1 และ 2 เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ
    ถ้าให้ผมปรารถนา ก็ต้อง 1 ครับอีกเสียงครับ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ในความคิดผมผมว่า AC ครับแต่งแล้วน่าจะสวยมากครับ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าผมนะคับ รถครอบครัวนั่งสบายไปไหนมาไหนกันหลายๆคน ผมจะเลือกโตโยต้าวิชคับ ตัวสปอร์ตคับ เพราะว่าผมนั่งรุ่น ST1 ของเพื่อนมา สบายมากคับ ชอบ ส่วนถ้าปราดเปรียว ผมคงเอาแคมรี่ คับ โฉมนี้ยอมรับว่าของเค้าสวยจริงๆคับ

8. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    ชอบ Wish แรงดีด้วย

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เลือกวิชครับ

ลองเข้าไปดูที่ www.toyotawishthailand.com อย่าตกใจในความบร้ากามนะคับ :D

หรือไม่ก็ www.wish-mania.com สาระดีครับ

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    w........

11. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เดือนสองเดือนก่อน ผมเองไปดู Wish เปรียบเทียบกับ Camry ส่วนตัวชอบ Wish มากกว่า แต่ถ้าเลือกตามตัวเลือก ผมเลือกข้อ 1 ครับ

12. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    accord พอดีเป็นคนไม่สนใจ option เท่าไหร่

13. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    1. toyota wish Limited option ครับชอบตรงมี sunroof

14. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ชอบหมดเลยอ่ะ
    ให้เลือก งั้น W 1 ครับ สำหรับใช้ตามที่ จขกท ต้องการครับ

15. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ถามผม ผมชอบ camry ครับ ถ้าเดินทางออก ตจว บ่อยๆ ก็ wish ข้อ 1เลยย

16. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ผมชอบ 1 ครับ สวยดี

17. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ถ้าเป็นตอนนี้น่ะครับเลือกตัวเดียวเลย
    CAMRY HYBRID สุดๆน่าใช้มาก

18. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ถ้าตามตัวเลือกที่บอกมาก็เชียร์ Wish Limited Option ครับ เพราะ

-เคยใช้มาแล้ว ตอนมีลูกคนที่ 1 ใช้ในเมือง คล่องตัว เอนกประสงค์ ชอบช่วงกลางรถ

เด็กเดินไปมาระหว่างแถว 1 แถว 2 แถว 3 สบายมาก ภายในดำ สปอร์ตดี และ ไม่เปื้อนง่าย

-ช่วงล่างก็ใส่สปริง Tein ชุดเดียวก็จบ ตอนขับใส่ล้อยางเดิมครับ แค่นี้ก็วิ่งดีแล้ว สำหรับผมนะครับ

-ครึ่งหลังนะนำให้ติดฟิล์มดำ เพื่อกันร้อนครับ ตอนขับใส่ฟิล์มปรอท 40 % ทั้งคัน นั่งเต็มสามแถว คนแถวที่สาม เกือบตาย ร้อนมาก

-ฝั่งคนขับถ้าขับนานๆด้านซ้ายช่วงเข่าด้านนอกจะไปติดกับตัวคอนโซลทำให้เสียดสีและเจ็บนิดๆ แต่ไม่ซีเรียส

-จอเนวิไม่จำเป็นเท่าไหร่ ซื้อ Garmin ติดเองก็ได้ครับถูกกว่า ชุดแต่งไม่ต้องซีเรียสติดเองก็มีราคาไม่แพงอีก

-การกินน้ำมันก็ 7-10 โล/ลิตร แต่ตอนหลังขับบ่อย เลยไปติดแก๊สหัวฉีด ติดถังโดนัทสบายใจเชิบ เติมเต็มถัง 400 บาท วิ่งได้ 250 กม.

พอลูกคนที่สองคลอด ก็นั่งกันไม่พอ เพราะไปทีหนึ่งก็ต้องเอาพ่อตา แม่ยาย ไปด้วย Wish เลยเล็กไปนิด ก็ขาย Wish ออก Fortuner

ตอนขับ Fortuner คิดถึง Wish มาก แต่ปัจจุบันก็ขาย Fortuner ไปแล้ว กลับมาขับ E34 จมูกโต สบายใจกว่าเยอะ ลองดูครับ

เลือกรถที่เหมาะกับการใช้งานของตัวเราเป็นหลัก คนอื่นช่วยคิดได้ แต่เราใช้ตลอดเวลาต้องเอาใจเราเป็นใหญ่ครับ

ส่วนตัวเลือกอื่นไม่ทราบข้อมูลครับ เพราะไม่เคยใช้ มาเล่าสู่กันฟังจะได้เป็นทางเลือกในการประกอบการตัดสินใจครับ

อยากรู้เพิ่มเติมโทรมาคุยกันก็ได้ครับ ยินดี

19. harman

harman New Member Member

41
    0
    0
    จากที่เคยๆมีนะครับ ตอนนี่บ้านผมมี toyota camry กับ Honda accord เเต่ toyota wish ขาย ไปเเล้วเเต่เป็นตัวเก่าอะ ครับตัว ปี 2004มั้งจำไม่ได้ ถ้าจะออกต่างจังหวัดข้นของเยอะ ผมเชีย toyota wish รายละเอียดตามที่ พี่ nicecar บอกเลยครับ ความคิดเห็นเดียวกัน ผมว่า toyota camry กับ Honda accord ไปไหนระยะทางไกลๆจะเหนือยๆ อยู่เหมือนกันนะครับ ยิ่งข้นของเยอะๆนี่ตูดห่อยเลยเเต่ความสิ้นเปลืองน้ำมันผมว่าพอๆกันทั้ง 3 ตัวเลยยครับ เเต่ accord จะกินกว่าหน่อย เเต่ toyota wish ขับระยะทางไกลน่าจะสบายกว่าเพราะกว้างกว่าเยอะเลย ไม่รองเปรียบเทียบ ในรุ่น MITSUBISHI SPACE WAGON ดูละครับผมว่า ก้ok นะครับอัตราการเร่งก้ดี ความนุ่น ความเงียบ ความสบาย ก้ ถือว่า ok เลยทีเดียวนะครับ ยิ่งออกต่างจังหวัดนี่สบายเลยครับ เพราะเคยใช้อยู่ ทั้ง toyota wish และ MITSUBISHI SPACE WAGON เเต่ ขายไปเเล้วทั้ง 2 คัน เพื่อไปซื้อ TOYOTA ALPHARD คันเดียว เเต่ใน งบ 1.4 ล้าน ผมว่า MITSUBISHI SPACE WAGON ก็เเต่งเป็นเเนว VIP ได้นะครับ รายละเอียดเจาะลึกกว่านี่สงสัยอะไร PM หรือโพสถามก้ได้ครับ จากประสบการณ์ขโมยรถพ่อตอนรถตัวเองน้ำมันหมด

20. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ตอนนี้ผมก็ใช้ WISH อยู่เหมือนกัน ที่ซื้อเพราะ Moonroof นี่แหละ อิอิ...

เท่าที่ใช้มา ก็ ok นะคับ ขับสบายดี ไปไหน ไปกันได้เยอะดี เบาะหลังพับเก็บได้ ถ้าจะขนของฝากเยอะ ๆ อ่ะ

แต่มีข้อเสียตรงที่ว่า เบาะหลังสุด (แถว 3) นั่งไม่ค่อยสบายอ่ะ แล้วก็ร้อน แอร์ไม่ค่อยถึง แต่ถ้าไม่ได้นั่งเยอะขนาดเต็มรถบ่อย

ผมว่าก็ไม่น่าเป็นปัญหาอะไร

แต่บางทีเห็น Camry แต่งสวย ๆ ก็อดใจไม่ได้เหมือนกัน

แต่ถ้าจะให้เชียร์ ผมเชียร์ ข้อ 1 คับ WISH LIMITED OPTION

21. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มาเชียร์ WISH ครับ :D

22. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    วิช ข้อ 1 อีกเสียงครับ เชียร์ขาดใจ

23. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ถ้าไม่ซีเรัยสเรื่องแอร์หลังกับรุ่นเก่าเชียร์วิชขาดใจน่าใช้กว่าทุกรุ่นที่เอ่ยมา...ฟันธง 13ปี กับโตโยต้าคงพอช่วยได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้