ใกล้จะถึงงานครบรอบ 5 ปี ของคลับอีกแล้ว

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    มาตั้งกระทู้ไว้แต่เนิ่นๆ เพื่อที่จะได้เตรียมการจัดงานกันได้อย่างไม่ติดขัด ขั้นแรกลองช่วยกันคิดหาสถานที่ที่จะจัดงานครั้งนี้กันก่อนแล้วกันนะ เสนอกันมาว่าใครอยากจะไปทำอะไรที่ไหน กิจกรรมที่จะทำคืออะไร มาคิดร่วมกัน และจะได้สรุปเป็นขั้นตอนต่อไป (งานจะจัดขึ้นประมาณเดือนสิงหาคม 52) แล้วผมจะหาเวลาเข้ามาอัพเดทกระทู้ให้บ่อยๆ นะครับ :D:D:D:D

2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    จะช่วยหานะ

เพราะว่ากำลังจะไปดูที่วัดบางเพลิง อยุธยานี่เอง ได้ข่าวอย่างไรจะมานำเสนอนะ... :D:cool:

3. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผมว่าปีนี้น่าจะจัดแบบว่าขับรถตามๆกันไปจังหวัดใกล้ๆแถวนี้ก็ได้

4. ว่าไงว่ากันตามไป *0*

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    สำหรับผมคิดว่าหาสถานที่ในละแวกชานเมืองก็โอเคนะ จะได้ไม่ลำบากกัน ไปกันได้เยอะ ๆ จะทำบุญ หรือ ทำทาน ก็ว่ากันไป

6. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    โฮ๊ะๆๆๆ ไปหนาย ปายล่วย

7. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :D:D:D หายไปนานเลยนะพี่เจ อิอิ

8. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    ยกมือเสนอ

ไปสมุทรสงคราม ไปไหว้หลวงพ่อวัดบ้านแหลม ไปเดินเที่ยวตลาดร่มหุบ(ตลาดทางรถไฟ หรือ ตลาดเสี่ยงตาย)

ขออนุญาตเจ้าของรูปทั้งหลายด้วยนะครับที่นำรูปมาลงในนี้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2009
  9. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    จากนั้นไปกินข้าวกันที่ดอนหอยหลอด อ้อ ไปถึงดอนหอยหลอดแล้วไปไหว้ศาลกรมหลวงชุมพรกันก่อน แล้วค่อยไปกินข้าวและเดินเที่ยวกัน :cool:

ขออนุญาตเจ้าของรูปทั้งหลายด้วยนะครับที่นำรูปมาลงในนี้

10. ngernthong

600
    1
    0
    อิ่มแล้วไปไหว้หลวงพ่อนิลมณีที่อยู่ในโบสถ์โพธิ์ปรกวัดบางกุ้ง หรือค่ายบางกุ้ง

11. ngernthong

600
    1
    0
    จากนั้นก็ไปเดินเล่นถ่ายรูปกันที่อุธยานรัชกาลที่ 2 พอแดดร่มลมตกก็เดินออกจากอุธยาน ร.2 ต่อไปตลาดน้ำอัมพวาได้เลยเพราะอยู่ติดกัน จบแล้วคร้าบบ 1 วันพอดี

12. ngernthong

600
    1
    0
    ขออนุญาตนำเสนอเผื่อเป็นแนวทางตัดสินใจกันนะครับ เห็นว่าอยู่ไม่ไกล ขับรถตามๆ กันไปเรื่อยๆ ก็ไม่เกิน 1.30 ชั่วโมง หรือถ้าเหยียบๆ หน่อยก็ไม่ถึงชั่วโมงก็ถึงแล้ว ไปกลับได้ในวันเดียว :cool:

ถ้ามีตรงไหนผิดพลาดหรือรบกวนต้องขออภัยสมาชิกในนี้ด้วยนะคร้าบบบ :sad::sad:

13. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ไปไหน ไปกันคร้าบ...................... :D

14. ว่าไงกันคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ *0*

15. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ใครมีโปรแกรมอีกมั้งครับ

16. ngernthong

600
    1
    0
    อัพครับ :)

17. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    ไปที่นี่ก็ดีคับใกล้บ้านอ่ะ อิอิ ไปคับไปแต่ตามไปเหมือนเดิม :):)

18. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    :eek: :eek: :eek: :rolleyes:

19. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผมอยากไปกาญจนบุรีนะ......ไปดูสะพานข้ามแม่น้ำไทรโยค

ไม่งั้นก็หาสถานที่ทำบุญและรวมตัวนั่งวิจารณ์รถชาวบ้านแบบสมัยที่อยู่กันครบๆแล้วก็กัดกันไปมา

คิดถึงพี่ๆพื่อนเก่าๆจังที่เคยร่วมกัดกันมาเดี๋ยวนี้มีแต่สาระกัยเกินไปไหมแบบเมื่อก่อนมีฟามสุกกว่านะ......ความเห็นส่วนบุคคล

20. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ถ้าน้องแว่น อยากนั่งแบบแต่ก่อน งั้นผมขอเสนอ นครนายก ครับ ไหว้พระวัดหลวงพ่อปากแดง แล้วไปเขี่อนขุนด่านปราการชลถ่ายรูป แล้วเราก็ไปนั่งวังตะใคร้กัน รึไม่ก็หาร้านนั่งที่ติดแม่น้ำครับ (เป็นอีกข้อเสนอแนะ)

21. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    จะพยายามไปให้ได้ครับ ขาดมาหลายงานแล้ว

22. ngernthong

600
    1
    0

:):):):) คิดถึงจัง ไม่ต้องไปไหนไกลหรอกครับ บรรยากาศเก่าๆ ไม่ต้องหรูหรา ไปไหนไกล้ๆ สบายๆ ราคาประหยัดกินง่ายๆ นั่งเล่นตามปั๊ม ตามลานว่างๆ ซื้อขนม น้ำมานั่งล้อมวงกินกัน เดินไปดูรถคันโน้น คันนี้ มานั่งคุยกัน แกล้งกัน ถ่ายรูปเล่น แล้วก็ ไอ้ตุ่ยเสบียงหมดโว้ย ไปซื้อมาเร็วๆ :):):):)

23. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ถะ ถะ ถูกต้อง น่ะคร้าบ ไปไหนไปกัน นะ RT Club :D

24. ngernthong

600
    1
    0
    :cool::cool::cool::cool::cool:

25. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ใกล้-ไกลเราไม่เกี่ยง ของให้เพื่อนๆ RT CLUB มาพร้อมเพรียงกันก็พอ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2009
  26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    จัดที่ปั๊มเลยดีม่ะ อิอิ 555+

27. ngernthong

600
    1
    0

ปั๊ม JET ที่เมื่อก่อนชอบไปอ่ะเหรอ กอล์ฟฟ :cool::cool::cool:

แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น ปตท แล้วนี่เนอะ :D:D:D

28. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ป.ต.ท.ที่เคยโดนปิดตอนนี้ผมเคลียร์

29. ngernthong

600
    1
    0

LOLLOLLOLLOLLOLLOL

30. rv26

rv26 New Member Member

20
    0
    0
    อยากไปด้วยจัง......ไม่เคยได้ไปกับเค้าสักทีอยู่ไกลอ่ะแต่ไงหากได้วันแน่นอนแล้วช่วยบอกๆกันด้วยนะไปได้ไปครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้