อยากทราบว่าoil Press & oil Temp

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย O-KU-MA, 5 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. O-KU-MA

O-KU-MA New Member Member

5
    0
    0
    มันแตกต่างกันยังไงแล้ววิธีติดตั้งเมื่อนกันหรือไม่มีรูปการติดตั้งด้วยก็ดีนะบอกด้วยนะผู้ใจบุญ

2. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    วัดอุณหภูมิ กับวัดแรงดันครับ

วิธีการติดตั้ง ถ้าจะให้ง่ายก็ซื้ออแดปเตอร์ตรงกรองน้ำมันเครื่อง แล้วก็เสียบเซนเซอร์ไปเลยครับ ง่ายที่สุด

3. O-KU-MA

O-KU-MA New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ

4. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    ช่วยลงรูปให้ชมครับ

กรณีใส่กับAdaptorที่กรองน้ำมันเครื่อง(สามารถใส่ได้ทั้งPressและTempเซ็นเซอร์เลยครับ)

ปล***กรณีในรูปกลางช่อง2ช่องเค๊าใส่เป็นท่อออกไปOil Coolerครับ ถ้าเป็น
    Oil Temp/Press Sensor ก็แทนลง 2 ช่องนั้นได้(พอนึกภาพออกนะครับ)

5. ฮะ ปู ฮับ

ฮะ ปู ฮับ New Member Member

105
    0
    0
    อันเท่าไหร่ครับ หาซื้อที่ไหนเอ่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้