ปัญหา ลูกรอกดันสายพานหน้าเครื่อง "ฝากให้พี่นพ"

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย laooal, 27 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. laooal

laooal New Member Member

13
    0
    0
    ปัญหาลูกรอกดันสายพานหน้าเครื่องมีเสียงดัง สำหรับเครื่องเจนั้นเป็นปัญหาที่พบบ่อยมาก เพราะเครื่องเซียงกงที่ซื้อมาส่วนมากบูชพลาสติกข้างใ นจะสึกกันซะส่วนใหญ่ หลายๆครั้งที่ซื้อของเซียงกงมาเปลี่ยน ได้ไม่นานนักไอ้เสียงดัง ก็อกๆๆ ก็กลับมาอีก รถที่บ้านผมก็เจอปัญหานี้เช่นกัน ก็เลยลองถอดซ่อมมันซะเลย ซ่อมแบบชาวบ้านๆนี่แหละ แต่ก็ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ เพื่อนๆคนไหนมีปัญหาเรื่องนี้อยู่ ว่างๆก็ลองถอดซ่อมดูนะคับ

2. laooal

laooal New Member Member

13
    0
    0
    ขั้นแรกต้องปลดสายพานหน้าเครื่องออกก่อน จากนั้นถอดน๊อตฝาครอบบน น๊อต 6 ตัว แล้วก็ฝาครอบหน้าท่อนบน น๊อต 3 ตัว แล้วก็ถอดน๊อตยึดลูกรอก เบอร์ 12 อีก 3 ตัว รวมทั้งหมดมีน๊อตที่ต้องถอด 12 ตัว ไม่ยากครับ

3. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    เปลี่ยนแล้วไม่ยากครับ เสียงเงียบเป็นปกติแต่ไม่รู้อนาคตจะดังอีกหรือเปล่า
    น๊อตตามจำนวนที่ว่าครับ แต่ถ้าน๊อตเบอร์ 12 ตรงลงไปข้างล่าง(ช่องสายพานราวลิ้นเรื่องใหญ่)
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้