ถามผู้รู้โช้คอัพหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย tappengineer, 21 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tappengineer

tappengineer New Member Member

4
    0
    0
    พอดีผมอยากจะเปลี่ยนโช้คอัพใหม่ทั้งชุดนะคับ+สปริง+เบ้า
    จะใส่แบบเดิม หรือแบบแต่งดีคับ
    อยากทราบราคาทั้งแบบเดิมและแบบแต่งอ่ะคับ
    แนะนำร้านด้วยนะคับ
    มือสองก้อด้ายนะครับ:cry:

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    อันนี้ต้องถามว่าคุณต้องการใช้งานแบบไหนก่อนดีกว่า
    ถ้าคุณต้องการสนุกกับแรงจี คุณคงต้องเลือกแบบที่แข็งมากหน่อย จะเริ่มจากโมชองเดิม หรือบ้าพอก็ซื้อของแต่งราคาแพงใส่ก็ตามกำลัง
    ถ้าคุณเน้นใช้งานปกติ ก็ใช้ของเดิม อัดน้ำมันหน่อยก็ถูกตังค์ดี หรือถอยใหม่เอาสบายใจก็เตรียมเงินเกือบหมื่น

3. tappengineer

tappengineer New Member Member

4
    0
    0
    คือว่าตอนนี้ผมใส่สตรัทปรับเกลียวอยู่คับ
    แต่มีปัญหาคือมันเสียงดังอะคับ ช่างเก่า เค้าโมเบ้าโช้คเดิมใส่สตรัทอ่ะคับ
    ผมก้อเลยอยากโม เบ้าใหม่ หรือว่าซื้อเบ้าแต่งมาใส่(ไม่รุว่าจะมีรึป่าว)
    โชคกาเบรียล และสปริงหลอดของ ฮอนด้านะครับ
    พี่ๆพอจะแนะนำได้มั้ยครับ

ผมชื่อกานต์ครับ ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าฟฟฟฟฟฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้