หัวฉีดน้ำมันรั่ว ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆผู้รู้คับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย joeyB14, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joeyB14

joeyB14 New Member Member

26
    1
    0
    B14 เครื่องเดิมๆ GA15 ติดแก๊ส LPG
    ตอนนี้มีปัญหา พอปรับไปใช้น้ำมันแล้วเครื่องมีอาการสั่นๆ รอบไม่นิ่ง
    แต่พอปรับมาใช้แก๊ส อาการก็เป็นปกติ (ขับได้ปกติ)
    ช่างที่อู่แถวบ้าน (พระราม3) บอกว่าหัวฉีดน้ำมันรั่ว
    วัดรอบก็มีอาการแขว่งๆ ไม่นิ่งคับ สาเหตุเกิดมาจากหัวฉีดน้ำมันที่ว่าหรือป่าวคับ
    แบบนี้ต้องทำยังไงบ้างคับ ค่าใช้จ่ายแพงมั้ยคับ

สมาชิกใหม่..รบกวนพวกพี่ๆด้วยนะคับ
    ขอบคุณคับ

2. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    ที่เคยเป็นนะ รอบไม่นิ่ง ถึงใช้แก๊ส แต่มันก็มีฉีดน้ำมันปนเข้ามา หลังๆอาการหนักเป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน Start ได้ยาก เขม่าในท่อไอเสียออกมาดำเลย แต่ว่าแค่รอบไม่นิ่งมันมีตั้งหลายสาเหตุนะครับ ของคุณเป็นแค่ตอนใช้น้ำมัน ลองตรวจแอร์โฟล์วกับปีกผีเสื้อรึยัง

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    รางหัวฉีดก้อพันกว่าบาทลองเช็คแอร์โฟด้วยนะค้าบ

4. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    แอร์โฟลว์ อีกเสียง หัวฉีดก็เคยเจอ

5. psoodto

psoodto New Member Member

62
    4
    0
    เคยเป็นครับอาการนี้ แต่ตอนนั้นของผมเป็นที่แอร์โฟว์ครับ เครื่อง 1600 หายากครับ แพงอีก

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    พี่น้องกัน น้องแอร์ กับ น้อง ฉีด :D

7. joeyB14

26
    1
    0
    ขอบคุณพวกพี่ๆ นะคับที่เข้ามาแนะนำให้ความรู้
    คือไม่มีความรู้เกี่ยวกับเครื่องยนต์เลยคับ อาศัยเข้าซ่อมแต่ละครั้งก็ฟังๆช่างมาอีกที
    ล้างแอร์โฟร์นี่ แพงมั้ยคับ จะได้รู้ไว้เปรียบเทียบราคาเป็นแนวทางต่อไป

ขอบคุณมากเลยคับ

8. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
  9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ถ้าล้างแอร์โฟก้อไม่กี่ตังค้าบแต่ถ้าเปลี่ยนก้อพันปลายถึงสองพัน

10. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ผมก็เป็นครับ จะทราบได้อย่างไรว่าเป็นที่ แอร์โฟ หรือรางหัวฉีดอะครับ คือถ้าเปลียนแล้วอยากให้จบเลยครับ

11. joeyB14

26
    1
    0
    ดูเหมือนว่าอาการแบบนี้จะเป็นกันทั่วถึงเลยนะคับ

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคับ
    อบอุ่นมากเลยคับคลับนี้

12. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    hudwac

ผมเคยเป็นครับ แอร์โฟล พัง

สตาร์ต ครั้งแรกตอนเช้า ก็ง่ายนะครับ ชึ่งเดียวติด...แต่ ปล่อยเบา พอเข็มความร้อนขยับนิดๆ จะเริ่ม สะดุด...ปล่อยไปอีกนิด ท่อไอเสีย จะดัง ปุดๆ ปั๊ดๆ...ช่วงปุดๆ มีเขม่าดำๆ ออกมาด้วย ปลายท่อ ดำปี๋ ....ควันดำ แต่ไม่ถึงขนาดรถกระบะนะ เร่งกับที่ ได้แค่ 2500-3000 จะสะดุด สะอึก อย่างแรง

ขับได้ครับ ลองเหยียบก็เร่ง ปกติ (ขับไม่เกิน 100) แต่ เบาดับ เลี้ยวดับ เบรค ดับ .... หลังจากขับ มาเดินเบาแล้ว ทีนี้ จะเดินเบาไม่ค่อยได้ ปุดๆๆๆ ดับ สะอึกๆ ดับ เหอๆ

ของผม ได้ ของจากพี่เดย์ มาช่วย หายแล้ว...

ปล..เหตุเกิด น่าจะปีที่แล้ว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้