ขอถามหน่อยครับ sr 16 ve ติดแก๊สแล้วใช้น้ำมันไม่ได้

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย buay & mix, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buay & mix

buay & mix New Member Member

11
    1
    0
    ขอถามหน่อยครับ sr 16 ve ติดแก๊สแล้วใช้น้ำมันไม่ได้ครับพอสับเป็นน้ำมันเครื่องจะเขกดัง ก็อกๆๆ แล้ววิ่งไม่ได้เลยครับต้องใช้แก๊สอย่างเดียวของผมเป็นแบบมิกเซอร์ดูดธรรมดาครับมีกล่องหลอกหัวฉีด แล้วมีวิธีไหนบ้างครับที่จะไม่ต้องใช้กล่องหลอกหัวฉีดครับ ช่วยทีนะครับ :cry:

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองให้ช่าง แก้ไขก่อนนะครับ มันต้องขับน้ำมันได้ซิครับ

3. buay & mix

11
    1
    0
    ขอบคุณครับ คือพอมีใครจะพอรู้สาเหตุบ้างไหมครับ

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    หัวฉีดน้ำมันตัน หรือเสีย หรือป่าวครับ ถ้าไม่ค่อยใช้น้ำมันวิ่งนานๆ ใช้แต่แก๊ส :rolleyes:

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  5. buay & mix

11
    1
    0
    คือ พอติดแก๊สเสร็จก็ใช้น้ำมันไม่ได้เลยครับ กลัวแอร์โฟร์เสียจิงๆเลยครับ

6. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ปกติติดแก็สแล้วระบบน้ำมันไม่น่าจะมีปัญาหานะคับ ก่อนติดแก๊สมีอาการไหมคับ.,

7. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ผมว่าระบบน้ำมันน่าจะมีปัญหานะครับ ผมว่าแอร์โฟร์ไม่น่าจะเสียนะครับ ของผมก็เครื่องSR20 ติดแก๊สระบบดูดเหมือนกันไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ

8. buay & mix

11
    1
    0
    ก่อนติดแก๊สวิ่งปกติครับ งงมากเลย

9. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ช่างที่ติดแก๊ส ตัดต่อสายผิดแน่นๆ ลองเข้าไปที่ร้านติดแก๊ส ครับ แล้วแจ้งไปเลยว่าใช้น้ำมันไม่ได้

เกือบทุกที่เขาติดให้ใช้งานได้ 2 ระบบ อยู่แล้ววคร๊าบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กรกฎาคม 2009
  10. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    ทางร้านเค้า บิดจานจ่ายไฟ เยอะไปป่าวคับ อัน นี้เดาเอานะคับ :D

ส่วนใหญ่ที่เคยเห็นติดแก๊สกัน จะมีการปรับไฟเพิ่มให้แก่ๆอ่ะคับผม

11. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เขาตั้งไฟแก่ไว้สำหรับใช้แก๊สน่ะคร๊าบบบ เพราะอ๊อกเทนแก๊ส สูงกว่า พอมาเป็นน้ำมันมันเลยเขก

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    จานจ่าย ตามข้างบน อ่ะครับ :D

13. B14

B14 Active Member Member

123
    32
    28
    อาจจะเป็นเหมือนที่พี่เข้าบอกคับ

หายเป็นปกติไวๆนะคับ

14. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    น่าจะไฟแก่ไปป่าวครับ

15. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ไม่แน่ใจนะครับ

แต่จากประสพการณ์ ถ้าติดแบบหัวฉีดปัญหาน่าจะน้อยกว่านี้นะครับ

เอาใจช่วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้