อาการแปลกๆ ของ R11 lol

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย SolidKK, 18 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SolidKK

SolidKK New Member Member

34
    0
    0
    อาการคือรถผมนั้นช่วงนี้จะวิ่งก็แค่เสาร์อาทิตย์น่ะครับ หลังจากวิ่งไกลๆ มาจอดที่บ้านผมก็มักจะเก็บของในรถหลังรถและนั้งเล่นอยู่ในรถพักนึ่ง ดูว่ามีอะไรผิดปกติไหม มาวันนี้ ได้ยินเสียงแปลกๆ ดังมาจากคอนโซลหน้า " แต๊ก แต็ก แต็ก" เป็นจังหวะ 3-4 ครั้ง แล้วก็จะเงียบไปพักนึ่ง สักพักก็จะดังขึ้นมาอีก ผมเงียหูพังอยู่สักพัก ก็เสียบกุญแจ และเปิดสวิทช์ไปที่แสตนบายสักพัก แล้วก็ปิด....... :eek: แล้วเสียงนั้นก็เงียบไปไม่ดังอีก ....... ไม่ทราบว่าใครเคยเจอแบบนี้ไหมครับ (กัวเปงที่กล่อง ECU ทำงานอ่านค่าค้างอยู่ตอนดับเครื่องอะครับ)

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เสียงท่อไอเสียหรือชิ้นส่วนต่างๆ คลายตัวจากความร้อน ปกติครับ

3. SolidKK

34
    0
    0
    อืมมมม....... ถ้าอาการเสียงอย่างที่ว่า ผมก็พอจะฟังออกจากห้องเครื่องจะได้ยินอยู่อะครับ แต่นี่มานดังขึ้นในคอนโซลภายในรถอะครับ ซึ่งเสียงมานประมาณรีเลย์ดีดดังแต็กๆๆ ถ้าท่อ หรือท่อคอไอดี มานก็จะดังกังวานๆ กว่า...... เพราะอาการนี้รถเพื่อนซึงเป็นรถนำเข้ามาเคยได้ยินและก็รวนอาการในระบบเกียร์ พอแกะ ECU มาฉีดไล่ความชื้นก็หายครับ...... แต่นี่ผมได้ยินตอนดับเครื่องจอดสนิทแล้ว ก็ม่ายแน่ใจว่าเกิดจากอะไร แต่พอเสียบกุญแจบิดสวิทซ์เปิดระบบไฟสักพัก แล้วบิดปิด เสียงนี้ก็หายไปอะครับ (แต่เสียงท่อที่คลายความร้อนก็ได้ยินอยู่ภายนอกนะครับ อะนี้ลองฟังแล้ว ^_^) ก็เลยลองบอกเล่าอาการดู เผื่อใครเคยเจอะเจอบ้างน่ะครับผม ^o^

4. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ไม่ต้องเป็นห่วงคับ............เท่าที่รู้เป็นกันหลายคันผมก็คันนึงหละเป็นมาหลายปีแล้วด้วย............อาการเสียงมันเหมือนมีอะไรหมุน ๆ หรือ กลิ่ง ๆ อยู่ในคอนโซลจะเป็นตอนบิดกุญแจไปที่ on ดังแป๊ป ๆ แล้วก็หาย เท่าที่รู้มาเค้าว่ามันเป็นเสียงพัดลมแอร์มันหมุนมั่งคับ...........แต่ก๋ยังไม่ได้แก้ซักทีเพราะมันมีอย่างอื่นดังกว่าอีกอ่ะ............อิอิ

5. SolidKK

34
    0
    0
    หุหุหุ...... ถ้าเป็นแบบนี้ก็สบายใจอยู่ละครับ ค่อยๆ แก้ได้...... ^o^

6. GURUNUKE

GURUNUKE New Member Member

14
    0
    0
    รถผมมันดังจนผมชินแล้ว...คิดว่าไม่ใช่อะไรใหญ่โต คิดว่าระบบแอร์โฟลซะด้วยซ้ำ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้