เกือบไปแล้ววว...สดๆร้อนๆ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย สามสิบยังแจ๋ว, 19 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    หลังจากเป็นเวลา 2 เสาร์มาแล้วที่ชลบุรีฝนตก...วันนี้ฤกษ์งามยามดีเอารถไปวอล์มบางแสนหน่อย
    ขากลับอีกไฟแดงเดียวจะถึงบ้านแล้ว...(คือข้ามแยกไฟแดงนี้ไป 50 เมตรก้อเลี้ยวซ้ายเข้าซอยบ้านแล้ว)
    ขับกลับมาเหลืออีกประมาณ 10-15 เมตรจะเข้าถึงแยกไฟแดง...แต่ไฟเขียวจ้าๆมาเลย:D
    แถมเลนฝั่งตรงข้ามก้อ ยูเทริ์นมาตัดหน้าเราไม่ได้เพราะมันห้ามยูเทิร์นแต่ก้อไม่ประมาทชะลอคันเร่ง
    ลงหน่อย...แล้วก้อจริงๆรถกระบะตอนเดียวแม่มมาจากไหนไม่รู้...ยูเทิร์นมาขวางหน้าเต็มๆลำ
    คือลักษณะรถเราวิ่งเข้าหารถกระบะกลางลำ...รู้สึกตกใจเพราะทางเราไฟเขียวไม่คิดว่าจะมีใคร
    ฝ่าไฟแดงหรือเลี้ยวทางห้ามเลี้ยว...ทันใดนั้นกระทืบเบรคเต็มแรง(ลืมตัวเพราะความตกใจ)
    ยางเบียดพื้นดังลั่น...หน้ารถหันซ้าย 30 องศาโดยอัตโนมัติเข้าฟุตบาต...รถกระบะแม่งกล้าปาดหน้า
    แต่ดันขวัญอ่อนจอดนิ่งไม่ถอยหรือเร่งเดินหน้าอย่างแรงเพื่อหนีให้พ้นๆไป...เอาไงดี...วะตั้งสติได้
    ยกเท้าออกจากเบรคให้เบรคไม่ล๊อค...แล้วหักพวงมาลัยขวานิดนึงให้รถหน้ากลับมาตรงก่อน
    แล้วกระทึบเบรคแต่ไม่ถึงกับให้ล้อตายอีกประมาณ 4 ทีรถถึงหยุด...หยุดก่อนถึงรถมันประมาณ
    2-3 เมตร...โมโหมากเกือบมิดเพราะมัน...ขับไปปาดหน้ามันแล้วยกสัญลักษณ์ทุกอย่างที่มีให้มันดู
    คือถ้ายกเท้าจากคันเร่งได้จะยกให้มันด้วย...มันไม่จอดถอยแล้วขับออกขวาไป....มีพลเมืองดีขับฮฮอนด้า
    พรีรูทสีแดงที่ขับตามหลังเรามา...คงเห็นเหตุการณ์ตั้งแต่ต้นแล้วแซงเราตอนเกิดเหตุ...ยังช่วยปาดหน้า
    รถกระบะอีกทีเผื่อเราเอาเรื่อง...แต่กระบะมันก้อขับซิกแซกออกไปจนได้...ขอบคุณพี่พีรูทด้วยนะคับ
    อารมณ์ค้างกลับมาเลยรีบระบายคับ...เดี๋ยวนอนไม่หลับ...ต้องขอโทษบอร์ดด้วยถ้าใช้วาจาใดไม่สุภาพ
    (โมโหจิงๆ)ขับรถซิ่งยังไงไม่เคยโดน...จะโดนเพราะรถคนประมาททุกที...ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังคับผม

1. 69_CrownZ

69_CrownZ New Member Member

80
    8
    0
    เฮ้อ.....ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไรทั้งรถทั้งคน
    .
    ของผมเมื่อวาน แถวสี่แยกวังหินไปโลตัสวังหิน
    โดนมอไซค์เลนฝั่งตรงข้ามแซงขวาอีกฝั่งมา ถนน 4 เลน
    เล่นเบียดมาซะเลนผมเกือบครึ่ง ไอ้เราก็ตกใจกดเบรกไปที ล้อไม่ล็อคเพราะไม่ค่อยเร็ว
    แต่ดีที่มอไซค์มันไว วกกลับไปเลนเดิมของมัน ไม่งั้น มานอนบนฝากระโปรงแล้ว
    ขับสัก 40 ได้มั้ง ก่อนจะติดไฟแดง 100 เมตร

ผมล่ะกลัวจริงๆ ขับรถในกรุงเทพฯ มอไซค์ แท็กซี่ ..... อยู่เฉยๆ มันก็จะชนซะงั้น แง่งๆๆ

2. ไอ้พวกนี้มันน่ากระทืบซ้ำ ปองไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับ :D อสูรกายจรวดติดปีก

3. Nesty

Nesty New Member Member

99
    0
    0
    5555+

เกือบไปจิงๆครับ

4. ToR-YaK

ToR-YaK New Member Member

33
    0
    0
    โชคดีมากครับที่ไม่เป็นไร :cool:

5. แช่ง ๆ มันอย่างเดียวเลยปอง........

6. ขอบคุณทุกๆท่านคับ...

7. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    แม่งเชี้ยจิงๆ เสือกจอดแช่อีกนะ .....

8. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    นี่แหละ....เหตุการณืเฉพาะหน้า จิงๆ
    ไม่เป็นไรก็ดีแล้ว....หยังงี้ต้องซ้อมดริ๊ฟ
    บ่อยๆๆเว้ย...จะได้ชินกับ กรณีแบบนี้
    แม่มขับกวนตีนมา.....เราก็ ยอทางตรงใส่แม่มเลย
    ให้แม่มรู้ไปว่า...กูเอาจิง....5555555

ยินดีด้วยที่ปลอดภัยหวะปอง...ไม่งั้นละกล้วยทอดแน่ๆ

9. - มันไม่ได้จอดแช่หรอกพี่เส็ง...มันเหวอเพราะจะเข้าประตูมันอยู่แล้วพี่...อิอิอิ
    - ขอบคุณมากหล่อ...ไม่อยากจะคิดเล้ย...ดริฟช่วยด้ายยย...555

10. ton r30

ton r30 New Member Member

157
    0
    0
    มีสติและแก้ไขเห็นการณ์เฉพาะหน้าได้ดี ครับปอง :sad:

11. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    พ่องจายยยยยย

oIo

12. แปลเป็นไทยว่าไรพี่...ม่ายทราบจิงๆ...

13. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    พ่อง = พ่อ มึง

จาย = ตาย

ภาษาเด็กแว๊น

oIo = อวัยวะเพศชาย

ภาษานักแชทโบราณ (IRC หรือ Pirch)

14. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    ดีใจด้วยที่ปลอดภัยครับน้องปอง:)

เกลียดโคตรพวกขับรถโง่ๆ เห็นแก่ตัว บัดซบ:mad:

15. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไร ทั้งรถและคน

แถวบ้านมอไซขี่กันแบบไม่สนใจใคร ถ้าชนขึ้นมาเราก็ซวยแบบเต็มๆๆ ทำได้ก็แค่ระวังอย่างเดียว

16. - 555...ฮาดีพี่หรั่งเพิ่งรู้จิงๆ
    - ขอบคุณคับพี่ชัย
    - ขอบคุณคับพี่หรั่ง

17. IBaTaGiMoNo

IBaTaGiMoNo New Member Member

36
    0
    0
    ก็เคยเจอเหมือนกันเส้นบางแสนสาย2 รถกระบะยูเทิร์นตัดหน้าเหมือนกัน...รถเรากำลังดึงเลย...ก็ไม่เข้าใจนะว่ามันคิดอะไรอยู่ แถมไม่ไปต่อเหมือนกันอีกด้วยนะจอดขวางไว้ซะงั้นอ่ะ....... กระทืบเบรคเหมือนกัน แต่รถไม่ออกอาการ แถมพวกยังไล่มาอีกข้างหลัง เราเลยต้องตบเข้าเลนที่จะเบี่ยงตรงยูเทิร์น จอดนิ่งๆ หายใจลึกๆ
    ปล.มันกระบะคันเดียวกันป่าววง่ะ อาชีพรับจ้างตัดหน้ารถซิ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้