ระวังๆ กันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Type R, 28 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ช่วงนี้ ตำรวจจับความเร็ว และ ตั้งด่านตรวจเยอะมาก ระวังๆกันหน่อย เดี๋ยวจะเสียตังค์ฟรีแบบผม
    โดนเรื่องความเร็วไป 500 บาท :cry::cry:
    จุดที่น่าจะตั้งบ่อยๆ(ที่ผมเจอนะ)
    1. ขาออกมอเตอร์เวย์ บริเวณด่านลาดกระบัง จับความเร็ว ก่อนถึงด่าน 1 โล
    2. ขาออกจากสุวรรณภูมิ มา บางนา-ตราด อยู่ช่วงกลางๆ ถนนเลย โดนด่านเนี่ยแหละ 500:mad::mad:
    ใครมีตรงไหนเพิ่มเติม มาบอกกันมั้งนะคร๊าบบบบ :D:D

2. Bambii

Bambii New Member Member

211
    4
    0
    โทเวย์ เกษตรไป ม.กรุงเทพ ตั้งก่อนทางลง รังสิตค่ะ ไอเบสโดนมาแล้ว 1000 ^_^ อิอิอิ

3. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0

ไม่รู้ว่าจาสงสาร หรือว่าสมน้ำหน้านะเนี่ยน้องบูม

แต่ยังไงช่วงนี้ก็ระวัง ๆ กันหน่อยนะครับ เวลาเข้าหน้าฝนทีไร ตำรวจจะตั้งด่านเยอะมากกว่าปกติอะครับ

อีกอย่างใกล้สิ้นเดือนแล้วด้วย ช่องโหว่มันเยอะครับ เป็นที่รู้กันอยู่ *u* อิอิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2009
  4. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    มอเตอร์เวย์ด่านพานทองก็ตั้งครับ

บูรพาวิถี มักรอหลังด่าน

ขาเข้าเมือง กล้องจะตั้งที่ด่านสุดท้ายที่จะไปมอเตอร์เวย์

ขาออกเมือง กล้องจะตั้งช่วงที่เลยเซ็นทรัลบางนา สังเกตุจะมีรถจอดข้างทาง (รถกรมทาง สีเหลืองๆ)

5. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ไมมันแพงจังครับ สงสัยเกิน 120 ปรับ 300
    ถ้าทะลุ 200 ปรับ 500 อิอิ:D:D

6. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    เหมือนกานเยยคับ

7. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    งานนี้สงสัยมีย้ายจุด :D

8. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    โหดกับแฟนนะเนี่ย :eek:

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เพิ่มเติมนิดนึงครับ ล่าสุดเพื่อนๆ ผมเจอด่านจับคนที่เปิดไฟตัดหมอกครับ แถวๆ สี่แยก คปอ. หรือแปดแฉก ของกองทัพอากาศ โดนค่ากาแฟไปตามระเบียบ

อีกคนนึงเจอข้อหาโหลดเตี้ยครับ ที่นครปฐม โดนค่านมลูกไปอีกเช่นกัน ระวังกันนิดนะครับ เค้าไม่รู้จะตั้งข้อหาอะไรแล้วพี่น้อง :mad: :mad:

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D อ่าว ซะงั้น ว่าแต่ ไม่ได้เจอ หนึ่ง นานแล้วนะ เลื่อน ขั้น อีกอะป่าว
    :D รึจะมีข่าวดี แจ้งด้วยน้า :)

11. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0

สงสารหน่อยเง้อออออออออ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:24:41 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:24:25 ----------

อิอิ ช่ายๆๆๆเพ่ชายๆๆๆ ^____________^

12. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    ส่วนใหญ่จะเจอพวกด่านตรวจแอลกอฮอล์ซะมากกว่าอะครับ เฮ่อๆ.......

13. Bambii

Bambii New Member Member

211
    4
    0
    ไม่จริงนะคะ บูมออกจะใจดี๊ใจดี :cool:

14. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    แจ้งวัฒนะ ไป ดินแดง ขึ้น ด่วน ลงบางนา

เวลา 5 ทุ่ม ถึง ตี1 กด 200 ไม่มีด่าน ( ใครอยากเร็ว เชิญเส้นนี้ )

:D

15. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ^....เจอเหมึอนการแถวถนนบายพาสพังงา-กระบี่น่ะ....ฉลามตรึมเยย :D
    ^.............ระวังการหน่อยน่ะ :p

16. kkict_1706

kkict_1706 New Member Member

185
    1
    0
    ไม่ได้ออกไปไหนเลยไม่รู้ อิ อิ อิ

17. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ส่วนใหญ่ โดนแต่เป่า มากกว่า

เป่าจนเบื่อ ดีนะ ตอนสมัยมัธยม ชอบเป่ากบ

18. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ไม่ขับเร็วอะกลัว-*-

ไม่ได้กินผมหรอก จับความเร็วเนี่ย ยิ่งเมายิ่งขับช้า เพราะเคยกลับถึงบ้านหน้ารถกระเจิงเลย แต่ไม่รุ้ชนไร ถึงบ้านพึ่งรุ้- -* (ภาพดับ)

555 หลังจากนั้นมา มาววววไม่ซิ่งครับ

19. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ปากซอยบ้านตั้งด่านทุกวัน เจอไม่ได้โดนโบกจอด
    ลงไปนั่งกินทุกวันเรย ต้องหลบไปเข้าอีกซอย

ปล..ด่าน=เพื่อนมานตั้งวงกินเหล้า อิอิ

Joice++Jum

20. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0

โดนจับข้อหาหล่อเกินหน้าเกินตาคุณพี่ตำจวจเค้าป่าวครับกอล์ฟ อิอิ:D

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=641135
    เห็นว่าช่วงนี้เซอกิตกำลังมาเลยฝากให้กอล์ฟชมครับ หน้าแรกๆอาจ งงๆแต่หลังๆฮาดีคับ :D

21. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ................:D

22. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    อยากได้ตัวดักลม ที่ใส่ช่องไฟตัดหมอกด้านขวาเหมือนของพี่จัง :D
    ซื้อที่หนายง่ะครับ รบกวน PM ด้วยน้า

23. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เง้อออออ ตำรวจจับ เราก้บอกเลย คุณตำรวจ รู้มั้ยผมเเปนอาราย

ผมเปนไส้ติ่งอักเสบ แล้วก้ขับรถ แปร๊ดหนีไปเลย ปล่อยให้ตำรวจ งง 555+

24. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ผมไม่กลัวคับเพราะเป็นคนขับรถไม่เร็ว ^^

25. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    แสดงว่าที่โดนไป 1000 เนี่ย มุขเป๊กอะดี ตำรวจเลยปรับ:D

26. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ขับรถอย่าเร็วมากครับ ช่วงนี้มีรถซิ่งมิดกันบ่อย เห็นรถขับสี่ตัวแรง มิดไป 2 คัน เสียชีวิตด้วย ไปซิ่งในสนามดีกว่า
    หล่อกว่ากันเยอะ ชนะบนถนนไม่มีถ้วยให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้