ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MapraowKati, 4 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MapraowKati

MapraowKati New Member Member

2
    0
    0
    พอดีซื้อ EK ปี 1999 เครื่อง 1.8 มาครับมีปัญหาน้ำเข้าห้องเก็บสัมภาระหลัง
    ด้านบังโคลนซ้ายครับ รู้มาว่า EK เป็นหลายคัน ไม่รู้จริงหรือเปล่า
    ถ้าใครมีประสบการณ์ช่วยทีครับ

อยากรู้ว่ามีวิธีแก้อย่างไร ทำที่ไหน ราคาประมาณเท่าไร

ขอบคุณครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ดูตัวระบายลมด้านหลัง ในกระโปรงหลังดูครับ

3. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    ประสบการณ์ใหม่ๆ

ไม่ออกไปหาไม่มีทางเจอ

4. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ของผมก็เป็นต้องแหย่ตูดเข้าตลอด ไม่งั้นวิดน้ำ เหนื่อยแย่ ที่สังเกตุอีกก็ ตรงยางรองโคมซ้ายชวา อะคับรองแกะดูอยู่ครบไหมแป้นเรียบไหม

5. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ของผมก็ดป็นเหมือนกันนะ ครับ แย่เลย

6. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ลองรื้อ เบาะหลังออกมาดูครับ
    ถ้าน้ำเข้าจากซุ้มล้อ จะมีคราบโคลน ติดอยู่

ล้างให้สะอาด แล้วเอา ซิลิโคน ทา ทั้งด้านใน และด้านนอก

ถ้าเข้าจากฝาท้าย หรือไฟท้าย ลองดู ที่ขอบยาง ถ้าขาดหรือ ไม่แน่น ก็เอาซิลิโคนทา หายแน่ๆ

แต่ต้องหาให้เจอว่า เข้ามาจากทางไหน

ถอดเบาะหลังออก มุดเข้าไปท้ายรถแล้วห้าคนมาฉีดน้ำใส่รถจะได้รู้ครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    วิธีเช็ค ก็ให้อีกคนนึงเป็นคนฉีดน้ำ แล้วคอยมองดูจะเห็นทันที ว่าเข้าตรงไหน
    ซุ้มล้อ , ไฟท้าย , ฝากระโปรงท้าย ถ้าเจอแล้วเป็นแผลเล็กๆก็ใช้ซิลิโคนดำอุดครับ

8. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ถ้าตรวจดูทั้งหมดข้างต้นแล้วยังไม่หาย
    ก็คงเป็นที่กระจกบานหลัง ต้องจ้างช่าง
    ถอดแล้วซีนใหม่ ค่าแรงคงประมาณ700-800บาท
    ก็คงหมดทางน้ำเข้าแล้วมั๊ง โชคดีนะคับ

9. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ผมเคยเป็นครับน้ำเต็มที่วางล้อเลย ของผมเป็นมาจากรูปที่ท่าน Mugen โพสให้ท่านลองหาดูตามวงสีแดงครับ
    ผมเอากระดาษกาวปิดเสียเลยครับได้2ทาง ทางที่1 น้ำไม่เข้า ทางที่2 ไม่มีกลิ่นน้ำมันเวลาเติมน้ำมันเต็มถังครับ
    เอาใจช่วยครับค่อยๆหาครับ

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เป็นเหมือนกันครับ ตอนไปทำสีเลยให้ช่างอุดส่ะ

11. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ผมก้เคยเป็น ครับ ลองเปิดฝากระโปรงท้ายนะครับ ที่ล่องน้ำ จะมีตะเข็บ อยู่ ลองเอา ซิลิโคน ใช้นิ้วทาบริเวณ รอยตะเข็บ อะคับ ไม่มีรั่วเลย คับ ใช้มาจนถึง ทุกวันนี้ ลองดูนะครับ เผื่อเป็นแบบ ผมจะได้ไม่ต้องรื้อ .................. ความรู้แบ่ง ๆ กันไป นะครับ

12. MapraowKati

MapraowKati New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้