กรอบแอร์ออโต้กับคอนโซลเดิม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    สอบถามเพื่อหาทางแก้ไขหน่อยครับ คือว่าเอากรอบแอร์ไปใสกับคอนโซลเดิมนี่ของเพื่อนๆมันแนบสนิทป่ะครับ ของผมมันเผยออยู่อ่ะ ต้องคอยดันกลับเข้าไปอยู่เรื่อย พอกระเทือนหน่อยก็เผยออีกแล้ว พอจับยัดเข้าไปใหม่ข้างบนเข้าสนิท ข้างล่างก็ไม่แนบอีก เลยสงสัยครับ พอดีทางอู่พี่เจเค้าบอกมาว่าโค้งมันไม่เท่ากัน จะเป็นแบบนี้ แล้วพอจะมีวิธีแก้ไขให้มันแนบสนิทเลยได้มั๊ยอะครับ..เหลือบไปมองทีไรเซ็งเป็ดทุกทีเลย....เซนเซอร์เหนือเข่าก็ยังไม่ใส่...อันนี้เซ็งกว่าอีก...ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ...:cry::cry::cry:

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ส่วนใหญ่ปัญหานี้เกิดกับกรอบแอร์แบบ 3 ปุ่มครับ เพราะว่าจะไม่มีส่วนให้ยึดสกรูกับคอนโซนเลย ไม่เหมือนกับแบบปุ่มเดียวที่มีจุดยึดหลังปุ่มไล่ฝ้ากับปุ่มไฟฉุกเฉิน(เหมือนกรอบแอร์เดิม) แต่กรอบแอร์ 3 ปุ่มจะใช้ขายึด 2 DIN กับตัวคานเหล็กโดยไปยึดกับโครงเหล็กคอนโซนอีกทีครับ

ปลง ตัวคานเหล็กเอาของเดิมแก้ไขเอานิดหน่อยครับ

3. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    แนบสนิทดีครับ แต่อาจจะเป็นอย่างที่พี่ข้างบนบอกก็ได้ผมใส่วิทยุ 2 din แล้วมีเหล็กรูโยงด้านหลังไว้มันเลยไม่เด้งออกมา แต่ก็อีกแหละมันแนบตั้งแต่แรกแล้วลองดูว่ากิ๊ปล็อคมันครบหรือปล่าวครับ....ผมเอากิ๊ปจากหน้ากากเดิมมาใช้ครับ

4. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆครับ งั้นเดี๋ยวผมจะลองไปดูกรอบแอร์เดิมก่อนว่ามันพอจะเอามาปรับปรุงใหม่ได้หรือไม่ พอได้เป็นแนวทางแล้ว ขอบคุณอีกครั้งครับ....:):):)

5. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    โครงเหล็ก นวมหน้า ของ บ้านเรา หรือ ออโต้ แบบ ปุ่มเดียว จะไม่เหมือน กับ โครงเหล็กนวมหน้า
    ของตัวสามปุ่มคับ ถึงจะมีเหล็กยึดสองดินมาด้วย ก็ยึดกับโครงเหล็กนวมหน้าเดิมไม่ได้ ต้องโมต่อขาเหล็กนิดหน่อยไม่ยาก แต่ก็ดีกว่าไม่มีเหล็กสองดินมาด้วยคับ หน้ากากแอร์ กิ๊ปเหล็ก ต้องครบและต้องปรับให้ได้มุมล็อคของมัน ถึงจะล็อคแนบกับนวมคับ

6. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    เป็นเหมือนกันครับ แก้ยังไงก็ไม่หายจนเบื่อ

จอทีวี2ดินของผม มันเงยหน้าขึ้นจะกดให้ลงมาก็ไม่ได้ไม่รุ้จะทำไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้