เกณฑ์ในการตัดสินใจเลือกซื้อEVO VII VIII IX

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ฺbossbig, 15 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฺbossbig

ฺbossbig Guest

0
    0
    0
    กำลังหาซื้ออีโวครับ อยากทราบว่าพอไปลองรถแล้ว เราต้องพิจารณาหรือสังเกตุอะไรบ้างครับ
    ที่พอทราบคือ
    1. อู่ที่ประกอบ น่าเชื่อถือ เช่น Mitsusport, Forever
    2. Service history ตอนเป็นรถญี่ปุ่นและตอนเอามาประกอบไทย
    3. จดทะเบียนขับสี่เรียบร้อย
    แล้วเรื่องอื่นๆอะไรอีกบ้างครับเช่น ดูว่าเป็นอะไหล่ของปลอมยังไง หรือเราพอจะมีวิธีเช็คประวิติรถยังได้บ้าง

ขอบคุณครับ

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    1. อู่เป็นปัจจัยที่สำคัญครับ เน้นมากๆ หน่อยในจุดนี้
    2. เล่มทะเบียนดูให้ดี จดเรียบร้อยหรือไม่
    3. ประวัติเซอรวิสคงหายากครับ เปลี่ยนเป็นสืบเรื่องสภาพรถตอนมา กับรถในไทย ว่าสภาพเป็นอย่างไรดีกว่าครับ

อะไหล่แท้/ปลอม เป็นสิ่งที่อธิบายยากมาก ทางที่ดีชอบคันไหน ชวนคนที่รู้เรื่องไปดูด้วยน่าจะดีที่สุด กับอีกเรื่องคือ ลองศึกษาเรื่องรายละเอียดพาร์ท
    ของแต่ละรุ่น ลองหาดูจากเวปไซต์ทั่วไป กับ search ข้อมูลใน Evoth กับ Mitsusport ก็ได้ครับ

3. Evobiggs

Evobiggs Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับผม

ขอบคุณครับผม

4. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ยิ่งถ้ารถที่ขายเป็นรถที่อยู่ในคลับก็ถามเอากับพี่ๆน้องๆในคลับได้เลยครับไม่มีหมกเม็ดกันอยู่แล้ว

5. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เผื่อขยับรุ่นมั่ง

6. tibb69

tibb69 New Member Member

31
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้