มาถอดเสาอากาศ P11 ดูสักหน่อยมะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย krissarakorn, 18 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    :D:D:D คือเสามันไม่ขึ้น ไม่ลงอะนะ แต่ได้ยินเสียงมอเตอร์ยังทำงานปกติอยู่ ตอนเปิดวิทยุ เลยอยากหาทางซ่อม
    ไหนๆ จะเปิดดูแล้วก็เลยเก็บภามมาฝากด้วยเลย เผื่อใครไม่เคยเห็น
    :D:D:D

ตามมาดูทีละรูปนะ

2. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    รูปแรก การถอดเสานะ ใช้คีมถ่างเสียบที่รูที่ปลายเสาแล้วขันออก ( เอก อี๊ เอ๊ก เอก ) :p:p

3. krissarakorn

53
    0
    0
    มันจะค่อยๆหลุดออกมาแบบนี้

4. krissarakorn

53
    0
    0
    จะได้หัวเสาหน้าตาแบบนี้ :mad:

5. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    มาลงรูปต่อหน่อยคับ กระทู้ดีๆๆอย่างนี้คนอื่นจะได้รู้ด้วยอะคับ

6. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ตามมาดูด้วยคนครับ

7. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เยี่ยมคับ

8. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  9. krissarakorn

53
    0
    0
    เมื่อวานไม่ทัน มาอัพต่อกันอีกทีนะครับ :D:D:D

10. krissarakorn

53
    0
    0
    เงียบจัง มาเม้นให้หน่อยดิ !!!

11. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เยี่มยอดครับละเอียดยิบ....สุดๆ

12. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    เยี่ยมมาก เดี๋ยวลองกะ R11 มั่ง

13. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    เม้นท์ๆๆๆๆ

14. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เยี่ยมมากๆ

15. peebob2803

peebob2803 New Member Member

2
    0
    0
    เป็นเหมือนกันเลยว่าจะไปหาเสาแข็งมาใช้แทนแล้วละ

16. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    สุดยอดครับ ตามมาดูอีกรอบ

เสาเชียงกงมี อันล่ะ 700 ครับ ของบี 14 น่าจะใส่กันได้ หน้าตาครือกัน

17. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    เยี่ยมมากครับของผมก้อเป็นเหมือนกันจะลองถอดดูครับ ขอบคุณครับบ

18. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เอา ไป เลย ครับ Thank สุดยอดครับ

19. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    สุดยอดครับ ความรู้ ๆ เดี๋ยวต้องไปทำความสะอาดเสาอากาศเรามั่ง รู้สึกจะเป็นขี้เกลือเกาะเลยล่ะ ถ้าไม่ทำตอนนี้เดี๋ยวจะได้ถอดออกมารื้อดูซะก่อน

20. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    ของผมก้อเป็นเหมือนกัน แต่ของผมขึ้นลงปกติ แต่เวลาขึ้นมีเสียงดัง แป๊กๆๆ

แต่เวลาลง นี่สิ อายมาก มันดัง แป๊กๆๆๆๆๆ(ประมาณ 15 วิ ได้อ่ะคับ)เหมือนว่าเสาลงสุดแระแต่ มอเตอร์
    ม่ายหยุดทำงานอ่ะ

ช่วยวินิจัยกันหน่อยจิ คับ
    (ปล.เวลาเปิด CD เสาวิทยุก้อขึ้นด้วย เวงกรำ)

21. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    ขอคารวะหนึ่งจอก

22. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ของผม ก็เป็นเหมือนกัน มอเตอร์ทำงาน แต่เสาไม่ขึ้นไม่ลง แกะมาดูด้านใน สายขาด ซ่อมไม่ได้
    เปลี่ยนอย่างเดียว ใช้ ของ a32 มาแปลง ใส่ได้ สูงกว่า เท่ดีครับ เนียนเลย
    +

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้