ปัญหาท่อยางน้ำตัวล่าง(เส้นยาว)บี้แบน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pramates, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pramates

pramates New Member Member

17
    1
    0
    รบกวนสอบถามว่ากรณีที่มี ปัญหาท่อยางน้ำตัวล่าง(เส้นยาว)บี้แบน เวลาใช้รถแล้วจอดไว้จนเครื่องเย็นจะเหนว่าท่อยางน้ำตัวล่างจะแบบเหมือนโดนดูด...แต่พอเปิดฝาหม้อน้ำก็จะพองกลับมาเหมือนเดิมครับ..ไม่ทราบว่าปัญหาดังกล่าวน่าจะเกิดจากอะไรครับ

ขอบคุณครับ

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    น่าจะเป็นที่โครงยางมันอ่อนแล้วอ่ะครับ พอร้อนแล้วแรงดันมันสูงมันเลยดูดท่อบี้
    พอเย็นแรงดันลดมันก็คืนรูป เปลี่ยนเลยดีกว่าครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เช็คระบบไหลเวียนน้ำครับ อาจจะเริ่มเกิดการตัน เพราะแรงดูดของปั๊มน้ำมากกว่าการโฟลว์ของน้ำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้