มีใครสลับเกียร์จาก AT เป็น MT บ้างคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chutjane, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    มีใครสลับเกียร์จาก AT เป็น MT บ้างคับ อยากทราบความรู้สึก
    และราคารวมติดตั้งครับ ต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มบ้างครับ
    อยากแรงแต่งบน้อย ต้องทยอยทำครับ
    ขอคำปรึกษาด้วยครับผม

2. mde40313

mde40313 New Member Member

51
    1
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เครื่องจะพังเร็วขึ้น เพราะว่ามันเกินห้ามใจ

4. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    รู้สึกว่าเปนรถซิ่งดีครับ :D

5. chutjane

350
    1
    0
  6. chutjane

350
    1
    0
  7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    มีครับเกียร์ ธรรมดา d16y4 และเครื่องd16y8ออโต้พร้อมหัวตาโต96
    เกียร์ ธรรมดา d16y4 3900 บาท netๆๆครับซื้อมาราคานี้ไม่ได้ใส่
    ได้หัวตาโตb16aมาซะก่อน ของมีตามรูปอะครับขาดอะไหล่นิดหน่อย
    หาไม่ยากครับไม่ได้ใช้แล้วของเต็มบ้านช่วยเอาไปแรงทีเถอะครับ
    ส่วนของอย่างอื่นโทรมาถามได้ครับรับรองถูกสุดๆๆอิอิ 085-7443744 jack
    ดูรูปตามนี้เลยครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=635392
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=635318

8. -=Honda Enthusia=-

-=Honda Enthusia=- New Member Member

10
    0
    0
    อัตราทดตัวนี้ ตื้ดสุดคับ ek4d

เกียร์5MT D16Y8 +ผ้า หวี ฟลายวีล ทั้งหมด 4500บาท

081 554 2323

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ลากรอบได้ดั่งใจนึก อัตราเร่งดีขึ้น ผลเสีย เมื่อยขาขวามากขึ้นเท่านั้น :D:D

10. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ขับสนุกมากงับๆ ตี๊ดดีๆๆ แต่เมื่อยขาเวลารถติดงับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แปร๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. tum_190

tum_190 New Member Member

60
    1
    0
    ขับสนุกมากครับ ได้แผ่นครัท+จานกดดีๆนะ ขับสนุกกว่าเดิมเยอะครับ

อารมณ์เหมือนได้รถใหม่ครับ แต่โค-ตะ-ระ ปวดขาเลยเวลารถติดอะ

12. Ryuk

Ryuk New Member Member

23
    0
    0
    ถ้าผมจัดชุดนี้มาต้องหาไรเพิ่มมั่งครับ ?? : ด้ามเกียร์ กระปุกเกียร์ กระบองเกียร์ คันเกียร์ ขาครัช รึเปล่าครับ หรือมีอย่างอื่นอีก อันนี้ถามเพราะไม่รู้จริง ๆ ครับ

ขอบคุณครับ

13. chutjane

350
    1
    0
    ผมก็อยากรู้ด้วยครับ

14. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ปั๊บครัชบน-ล่าง สายปั๊มครัช หูหิ้วเกียร์ 2 ตัว ถุงเกียร์ แผ่นครอบ ยางครอบใต้ถุงเกียร์ ไมล์ MT (ไม่เปลี่ยนก็ได้นะครับ)

15. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    โหว...น้องเรา เปลี่ยนเกียร์แล้วเหรอนี่ หุหุ

16. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ถูกต้องแย้วพ่ชายคู่พี่ อิอิอ

^______________^

อยากเจอๆ วันนั้นก้มะได้เจอ เชอะ ^_^

17. chutjane

350
    1
    0
    แล้วต้องเพิ่มอิกเท่าไรละครับ
    รวมประมาณแบบจบเลยครับ
    ขอบคุณครับ

18. chutjane

350
    1
    0
    อับไปครับ

19. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ก็อยากเปลี่ยนบ้างเหมือนกันนะ แต่ว่าต้องขับรถไปไหนมาไหนบ่อยๆเลยยังไว้ก่อน

ถ้ามีรถบ้านๆไว้อีกคัน คงอาจจะเอาวางไว้ขับเล่น แต่ตอนนี้ในใจไม่มีรถบ้านสักคัน 555+

20. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ผมก็กำลังจะเปลี่ยน คูเป้ วายแปด เหมือนกันครับ หาของใกล้จะครบละ

21. chutjane

350
    1
    0
    รอดูด้วยครับได้ผลอย่างไรช่วบอกด้วยนะครับ

22. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    เกียร์ เอาของ 3ประตู คาบูมาครับ สปายเกีย 20ฟัน ข้อมูลชัว ผมนับเองกับมือ
    แต่ที่ผมฟังมาเกียร์ D16 จะมีสปายเกียร์ 24 ฟัน ขนาดใหญ่กว่า (เค้าบอกมา ผมไม่ชัว)

ส่วนฟายวีลไม่ตรงพอดี ต้องแปลงนิดหน่อย ยังไม่ทราบว่าแปลงอย่างไร ฟังจากช่าง ต้องเจาะรูให้ใหญ่ขึ้น
    ไม่แน่ใจว่า ฟลายวีล เครื่องคาบูจะเบากว่าเยอะไหม อยากทราบข้อมูล ด้วย

ขนาด ผ้าครัช 8 นิ้ว ผมวัดเอง แต่ถ้าของ D16 9 นิ้ว ผมฟังเค้ามาอีกที
    ของผมสั่งผ้าครัชผสมทองแดงมาครับ 1300 บาท

ขาครัชผมได้มาพร้อม ปั้มครัชบน 700 ของ eg ek si ใส่ด้วยกันได้หมด ลองมาเองกับมือ

ขาเบรค ก็เหมือนกันหมด eg ek si ผมซื้อมา 600 มาทั้งหน้าแปลนติดกับขาคันเร่งด้วยครับ
    ดูด้วยสายตา แกะมาเฉพาะ ขาเบรค ใช้หน้าแปลนเก่าน่าจะได้ ขาคันเร่ง จากที่ดู ก็เหมือนๆกัน

หูหิ้วเกียร์ พร้อมยาง ได้มา 800 บาท (หายากมากๆ) ต้องไปจีบ ขอแกะมาจากเครื่อง

แล้วก็ ได้ปั้มครัช บน-ล่าง พร้อมแปปเหล็ก สายอ่อน หน้าแปลน ยึดสายครัช ลากมาครบๆเลย 1500 แพงไม่แพง ผมว่าคุ้ม ไปตามจีบ ขอแกะมาจากเครื่อง อีกเหมือนกัน

สรุป ผมมี ปั้มครัชบน 2 ชุด อิอิ

ค่าแรงผม ทำแถวบ้าน ช่างขอไม่เกิน 2000

23. Ryuk

Ryuk New Member Member

23
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยนมา M/T มาครับ มีคนขอสับเกียร์พอดีเลยหารแค่ค่าแรง

ขับสนุกกว่าเยอะเลยครับ ~

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้