เชิญพี่น้องร่วมกันทำบุญครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย peach007, 21 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    เนื่องจากตอนนี้พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว Si คงจะทราบกันดีอยู่แล้วว่าสถานการณ์ทางภาคใต้ไม่ค่อยจาสงบเท่าไรนัก หลายครั้งที่พระสงฆ์ต้องตกเป็นเป้าสังหาร ทำให้พระหลายรูปไม่อาจปฏิบัติศาสนกิจได้ อีกทั้งชาวบ้านที่จะออกมาใส่บาตรในตอนเช้าก็ไม่กล้าออกมาทำบุญกัน จึงส่งผลให้พระขาดแคลนอาหารที่จะนำมาดำรงชีพ ดังนั้นเมื่อเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นทางวัดราชาธิวาสจึงมีโครงการช่วยเหลือพระสงฆ์ที่อยู่ทางใต้ ด้วยวิธีรับบริจาคอาหารแห้ง ยา หรือเครื่องสังฆพันธ์ เพื่อส่งไปให้กับวัดต่าง ๆ โดยท่านผู้ที่มีจิตรศรัทธา สามารถติดต่อบริจาคสิ่งของได้ที่วัดราชาธิวาส คณะใต้ ได้โดยตรงทุกวันครับ

วัดอยู่ใกล้กับหอสมุดแห่งชาติครับ ตรงข้ามกับมหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทาเลยครับผม

ร่วมด้วยช่วยกันครับ เพื่อทำนุบำรุงศาสนาของเราต่อไป อนุโมทนาสาธุมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

2. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ยินดีเลยครับพีช จาไปมะไหร่บอกนะ ถ้าไปไม่ได้จาฝากของไปร่วมครับ

Joice++Jum

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เยี่ยมเลยครับ จัดไป เราก็น่าจะไป meeting ทำบุญก็ดีเหมือนกันนะ

4. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมไปด้วยคับแต่ขอไปวันเสาร์นะคับอยากไปอยากไป

5. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    ขอบคุณผู้มีจิตรศรัทธาครับ ร่วมกันทำบุญเยอะ ๆ ครับ

ดัน ๆ ๆ ๆ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้