ทำไม วีโก้ ราคาลง 349000 เอง พอพอกับไทเกอร์

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย it-romance, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. it-romance

it-romance New Member Member

15
    0
    0
    ทำไม วีโก้ ราคาลง 349000 เอง พอพอกับไทเกอร์ เลย มาทำให้ผมใขว้เขว อีกแล้ว มีแค๊ป ด้วย ฮือๆๆๆๆๆ สงสัยต้องเก็บเงินต่อไป เพราะอยากได้ที่ประหยัดน้ำมัน ( ได้แฟนอยู่ไกล ก็เงี๊ย ) ตอนแรก ว่าจะถอย toyota 3ห่วง เพราะถูก ติดแก๊สแล้วด้วย ประมาณ 1.5 แสนเอง คิดไปคิดมา ใจมันชอบ กระบะ ตั้งแต่เด็กแล้ว มันเท่ตรงที่มีกระบะนี่แหละ แล้วยังพา เพื่อนๆ ญาติพี่น้อง ไปเที่ยวได้ด้วย ก็เลยหันมาเก็บเงินเพิ่ม จะเอา เจ้า ไทเกอร์ ตัวแรก ราคา ประมาณ 2.2 แสน พอมาเจอพี่ๆที่บอร์ดนี้ เห็นเจ้า tiger D4D แล้วชอบมาก สวยเจงๆ แล้วเพ่ๆ บอก ประหยัดน้ำมันด้วย โอพระเจ้าจอจส์ พอมาวันนี้ ไปเจอ เจ้า วีโก้ แค๊ป J ราคามันลงมาประมาณ 3.5 แสน ปี 05 - 06 โห อยากได้ อีกแล้ว ทามมายผมมานหลายใจ อย่างนี้เนี่ยๆๆๆๆๆๆๆ ใครมีรถ แต่งพอสวย ถูกๆ ที่จัดไฟแน๊นได้ มาแนะนำทีนะคับ เอา เฉพาะ Hilux นะคับ

2. ถ้าอยากได้เรืองร่างใหม่ๆก้อเอาวีโก้ครับ แต่วีโก้ตัวเจเนี่ยมันเคื่องตัวเดียวกะเจ้าD4Dนะครับระบบภายในยังเป็นกระจกทำมะดานะครับ ไม่ใช่ไฟฟ้า ลองชั่งใจดูครับ

3. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ตามคุณเอ๋รีแล็คเลยครับ

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ราคานี้จากไหนล่ะคับ ถ้าตามเต้นท์ต้องดูให้ดีนะครับ ราคากับสภาพมันไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก อย่าลืมว่าเขาต้องบวกเอากำไรอยู่แล้ว....ถ้าเป็นรถคนรู้จักเห็นประวัติรถเห็นที่มาที่ไป แถมได้ราคาดี ก็โชคดีไปคับ.....

5. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ข้อดีข้อเสีย ที่ส่วนตัวคิดนะครับ วีโก้ได้ใหม่ สด กว่าอย่างที่คุณเอ๋ว่า มันตัวต่ำสุดของรุ่น และถ้าเอามาแต่ซิ่ง ค่าใช้จ่ายจะสูงกว่าเช่น แม็ก ก็ต้องขอบ18"ขึ้นถึงจะหล่อ โหลดก็ต้องเสียค่าใช้จ่ายสูง
    กว่า ระบบคอยสปริง ถ้าเป็นไทเกอร์ คุณจะได้ตัวท๊อปของบอดี้นี้ แต่ซิง่จะดูสวยกว่านะครับ ส่วนตัวผม
    ก็ต้องไทเกอร์ เท่านั้น555+

6. ต้องวางเจด้วยใช่อ้ะป่าว หิหิ:p

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ หนับหนุนTiger อ่ะ ถูก สวย แรง ประหยัด

8. Mr.Kan

Mr.Kan New Member Member

9
    0
    0
    ดูราคาดีๆ นะครับ ผมได้คุยกับเจ้าของเต๊นท์ที่รับซื้อรถ เค้าบอกว่า tiger d4d 3000 เนี่ย
    ราคาซื้อเข้ายังไม่ถึง 200,000 เลย

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ช่วงนี้เขาเรียนว่า Myner Change ไม่รู้สะกดถูกเปล่าว ราคาจึงลงครับ

แนะนำ ViGO คุ้มครับทุกอย่างไม่ต้องกลัวเสียดายเงินครับ ออกเป็นตัว E ดีกว่าครับ
    เครื่องยนต์ใหม่ ประหยัด บรรทุกได้เยอะ ห้องโดยสารกว้าง ภายในมีของเล่นให้อุปกรณ์ ครบครันครับ ซื้อได้เลยไม่ผิดหวัง แถมของแต่งมีมากครับ

เป็นไปได้พอมีกำลังซื้อตัวใหม่ไปเลยครับ รุ่น OpenCAB ที่เรียกว่าตู้กับข้าว หรือ DoubleCAB ไปเลยเห็นเขาแก้จุดเสียได้เกือบหมดแล้วครับเป็น กำลังใจให้ครับจะได้ขับมาในคลับไวๆ ครับ

10. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อะไรก็ได้ขอแค่ HILUX

11. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    วีโก้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    แล้วแต่ชอบเลยคับ แต่ผมว่า วีโก้ตัว J ราคาขนาดนั้น สู้ออก D4D ตัวท็อปดีก่าคับ สวยด้วย อิอิ

13. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    "วีโก้ ราคาลง 349000 เอง พอพอกับไทเกอร์ เลย"

2.5 J เอ็กซ์ต้าแค็บ 497,000.-
    2.5 J เอ็กซ์ต้าแค็บ เพาเวอร์ เมทาลิก 529,000.-
    2.5 E เอ็กซ์ต้าแค็บ เมทาลิก 605,000.-
    2.5 G เอ็กซ์ต้าแค็บ เมทาลิก 653,000.-

ผมไม่ได้จะซื้อหรอกครับ แต่กำลังจีบพนักงานขายอยู่ เห็นราคาสวย เลยเอามาให้ดู ^O^

14. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    ตามนั้นเลยคับตามใจคนใช้คับขอให้เป็นHILUX

15. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ออกรถใหม่ ได้เงื่อนดีดี ของแถมเยอะ ดอกเบี้ยน้อย

โทรมาถามผมได้นะคับ ทั้ง DMAX toyota

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้