ดังแต่ท่อล้อไม่หมุนเนี่ยทำงัยดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย payub, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    คือผมไปเลี่ยนท่อเฮดเดอร์4-2-1 มาครับชื้อมาจากตลาดพูนทรัพย์ครับละก็เปลี่ยนปลายท่อขนาก3นิ้ว ตัดแคทออกแล้วครับ
    ท่อเดิมมันรู้สึกว่าจะขนาด 1.8ครับ ผลที่ได้ดังแต่ท่อครับ ไหลแบบเรือเทคเปิดก็พุ่งขึ้นมาอีกนิด
    ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่คลัชหมดหรือเปล่าครับ เดาเอาครับ เพราะไม่รู้
    รบกวนผู้รู้ช่วยแถลงหน่อยครับ

2. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    3นิ้วผมว่าใหญ๋ไปนะครับๆ จิงๆมะน่าเกิน 2.2งับๆๆๆๆๆ

3. payub

54
    0
    0
    ใหญ่ไปเหรอครับ แค่ปลายนะครับที่3นิ้วนะ
    ส่วนตัวท่อนิ้วแปดครับ เครื่องผมd16y8 ครับ

4. ถ้ามันดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน ก็ต้องไปเปลี่ยนท่อให้มันเงียบลง ถึงล้อจะไม่หมุน แต่คราวนี้ท่อก็ไม่ดังแล้ว

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เห็นด้วยครับ :D

6. payub

54
    0
    0
    แล้วคิดว้าคลัชมีส่วนมั้ยครับ เพราะว่าตอนนี้ต้องเหยียบคลัชลึกมากๆถึงจะเข้าเกียร์ได้นะครับ

7. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ใส่คลัทช์ซิ่งไปเลยครับ วิ่งแน่นอน เพราะมานจะจับม้าลงพื้นได้ดีกว่าคลัทช์เดิม

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตี ท่อ 3 นิ้ว เลย เหรอ ครับ

9. คลัชท์จะหมดรึป่าวครับ
    หรือจะลองตั้งคลัชท์ดูก่อนก้อได้ครับ

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คลัช ก็มีส่วนครับ
    การทดลองคลัช ให้วิ่งที่ความเร็ว 100 กม./ชม. รอบเครื่องถ้าได้ประมาณ 2500-2600 รอบ
    ก็น่าจะยังใช้ได้ดีอยู่ ( ประมาณนะครับของผมเกียร์ออโต้ )

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ท่อใบท้ายขนาดใหญ่เกินไปคับ ผมว่า 2.2 ก้อโอแล้วคับ

12. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    1. สำหรับเครื่อง D16Y คิดว่าท่อตลอดเส้นควรไม่เกิน 2.0 นิ้ว ปลายท่อเป็นไส้ย้อนจะได้ไม่ดัง
    2. เรื่องครัชท์ก็ตรวจสอบตามด้านบนครับ

13. Love_ek

Love_ek New Member Member

27
    0
    0
    ผมก็เคยครับ
    ตอนใส่พักปลายโตนะ รอบต้น 1 2 ลาก ไป 6500 รอบ/นาที เกียรจะสับไม่ถึงไม่สับ
    แต่พอ3 4 3000 รอบ/นาที สับเกียร ตกไปไม่เป็นครับ auto
    ปัจจุบันใช่ปลายเดิมครับ
    ไม่มีปัญหาครับ
    ว่ากำลังจะหาใส้เยื้อง 2.2 เงียบนะครับ ใส่ดูว่าเป็นงัยบ้าง
    เพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ

14. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ความรู้ดีๆๆ

15. payub

54
    0
    0
    งบประมาณเท่าไหร่ครับ แต่เร็วๆนี้คงจะเปลี่ยนปั๊มติ๊กตามหัวข้อ diy ของคุณzamzam ก่อนครับ

16. payub

54
    0
    0
    รอบผมน่าจะมากกว่านั้นครับผมเกียร์ธรรมดานะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2009

17. ท่อมันโล่งไป รถเลยไม่มีแรงบิด ไม่เกี่ยวกับครัชหรอกครับ
    ถ้าครัชลื่นก็ว่าไปอย่าง อย่าเพิ่งสับสนครับ เด๋วเปลี่ยนครัช
    มาแล้วไม่หาย จะยิ่งไปกันใหญ่นะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:19:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:19:25 ----------

ท่อมันโล่งไป รถเลยไม่มีแรงบิด ไม่เกี่ยวกับครัชหรอกครับ
    ถ้าครัชลื่นก็ว่าไปอย่าง อย่าเพิ่งสับสนครับ เด๋วเปลี่ยนครัช
    มาแล้วไม่หาย จะยิ่งไปกันใหญ่นะครับ

18. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0

แล้วมีอะไรเหลือให้เพื่อนเคบ้างไหมครับเพื่อนเต้:D

19. เหลือแต่เหล้าก้นขวดว่ะเพิ่อน แต่กูว่าคงไม่เหมาะกับเมิงหรอก น้อยเกิน

20. payub

54
    0
    0

21. kai69

kai69 New Member Member

2
    0
    1
    หาไซเรนเซอร์มาใส่เสียงเงียบขึ้นแถมรถจะวิ่งดีขึ้นกว่าเดิมนะครับ ไม่ต้องไปเปลี่ยนท่อ อาการของท่อมีนโล่ รอบต้นจะวิ่งไม่ค่อยออก

22. payub

54
    0
    0
    มันคืออะไรครับ และมีหน้าที่อย่างงัยทำงานอย่างงัยและราคาเท่าไรครับ รบกวนที

23. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ไซเรนเซอร์ เป็นตัวเก็บเสียง ของท่อครับ เหมือนกัส คริสไซเลนเซอร์ ชื่อพี่เต๋าในหนังไทย- -* ก็คือใส่กระบอกเก็บเสียงนั้นเอง

เสียงจะเงียบขึ้นมากครับ ตัวมันจะเป็นท่อกลมๆ เสียบเข้าไปในท่ออีกที คับแร้วก็มีรูไว้ยึดน๊อต

ไม่รุ้นะคับว่าจะวิ่งดีขึ้นปล่าว แต่เงียบได้ผลแน่นอนคับ

ถ้าจะเอาจริงๆผมว่าขนาดของท่อ เป็นสาเหตุหลักสาเหตุหนึงคับ

จะว่าไปตัวแปรมันก็มีเยอะ ไหนจะเครื่อง ไหนจะนู้นนี้ เอาเป็นว่าก่อนใส่ท่ออันนี้วิ่งดีมั้ยคับ ใส่แล้วแย่ลงใช่มั้ยคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:08:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:08:38 ----------

ไซเรนเซอร์ เป็นตัวเก็บเสียง ของท่อครับ เหมือนกัส คริสไซเลนเซอร์ ชื่อพี่เต๋าในหนังไทย- -* ก็คือใส่กระบอกเก็บเสียงนั้นเอง

เสียงจะเงียบขึ้นมากครับ ตัวมันจะเป็นท่อกลมๆ เสียบเข้าไปในท่ออีกที คับแร้วก็มีรูไว้ยึดน๊อต

ไม่รุ้นะคับว่าจะวิ่งดีขึ้นปล่าว แต่เงียบได้ผลแน่นอนคับ

ถ้าจะเอาจริงๆผมว่าขนาดของท่อ เป็นสาเหตุหลักสาเหตุหนึงคับ

จะว่าไปตัวแปรมันก็มีเยอะ ไหนจะเครื่อง ไหนจะนู้นนี้ เอาเป็นว่าก่อนใส่ท่ออันนี้วิ่งดีมั้ยคับ ใส่แล้วแย่ลงใช่มั้ยคับ

24. payub

54
    0
    0
    ราคาเท่าไรครับ

25. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ออโต้ -- ไส้เยื้อง / ย้อน เงียบ
    กระปุก - ไส้ตรง ดัง

ทั้งนี้ ท่อแต่ละยี่ห้อ/รุ่น เสียงอาจดัง/เงียบไม่เท่ากัน
    แต่มีท่อบางรุ่นสามารถใส่ได้ทังออโตและกระปุก

ไซเรนเซอร์ มะน่าเกิน 400 บาทคับ

26. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    เข้ามาเก็บข้อมูล...

27. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    เข้ามาแอบดูแอบดู!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้