มาใหม่ครับแนะนำด้วย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย choti, 30 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. choti

choti New Member Member

12
    0
    0
    พึ่งถอย Primera ปี 41 สีบอร์นเงิน มาเมื่อวานครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยคน ผมก้อใช้รถมาเยอะ แต่ส่วนใหญ่จะรถที่มีอะไหล่ที่หาได้ง่าย คันที่ 1 โตต้า AE101 คันที่2 อีซูชุ ไฮแลนเดอร์ 4 ประตู คันที่ 3 นิวซีวิค ปี 07 คันที่ 4 มิวเซเว่น และคันที่ 5 ก็ Primera นี่แหละ แต่ปัญหาก็คือ สืบค้นมาว่า อะไหล่แต่ละตัว จะหายาก จากร้านขายอะไหล่ทั่ว ๆ ไป ไม่แน่ใจว่าจริงหรือป่าว ก็เลยจะฝากเนื้อ (ต้องตัว) นิดนึง เพื่อเป็นข้อมูลในการซ่อมแซม รถรุ่นนี้
    ขอบคุณครับ และจะแวะเข้ามาเรื่อย ๆ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ขับ P11 เหมือนกัน มีปัญหา ปรึกษาได้นะครับ +++

3. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ...อะไหล่ทุกอย่างหาได้จากในคลับนี้เลยครับ....รวมทั้งของแต่งด้วย

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    หวัดดีค๊าบ...ยินดีต้อนรับค๊าบ...

อะหลั่ยเหรอ...หุหุ...อยากได้ไร..ถามสมาชิกในนี้แหละ...มีหมดทุกอย่าง....

แต่ถ้าของแต่ง...ถอดเอาจาก P11 คันเขียว ๆ ของนาย Bignui ข้างบนน่ะแหละ...อิอิอิ

5. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    ยิน ดี ด้วย จร้า

ใช้รถมาเยอะจริงคับ อิ อิ

6. choti

12
    0
    0
    ปัญหาตอนนี้ เรือนไมล์ครับ ตัวเลขกิโลเมตร ไม่ยอมหมุนครับ ทั้ง 2 ตัวเลย ทั้งจับระยะทางที่วิ่งและจำนวนกิโลเมตรที่วิ่งมา แก้ไขอย่างไร และอัตราการกินนำมันเเป็นงัยบ้างครับ เครื่องเดิม ทุกอย่าง แต่ล้อเป็นขอบ 195-60-15 ถ้าจำไม่ผิด

7. Diamond0722

806
    2
    0

คงพวกสายไมล์อะไรพวกนั้นล่ะมั๊ง...อันนี้สงสัยต้องให้กูรูมาตอบ...

ของผมอัตราบริโภคเชื้อเพลิงประมาณ 9.3 กม./ลิตร ทั้งแก๊สทั้งน้ำมัน...

ที่ความเร็วเฉลี่ย 120 กม./ชม.

ยางขนาด 195-60-15 ดูท่าจะอืดไปหน่อย...ไม่ค่อยปรู๊ดปร๊าดเหมือน 195-55-15

ของผมหมดชุดนี้ก็จะกลับไปใช้ 195-55-15 เหมือนเดิมแระ...
    :D :D :D

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ไมล์เสียแล้วครับ เปลี่ยนใหม่เลย ดีกว่าซ่อม ++

9. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับ....ส่วนอะไหล่ก็ในคลับนี่แหละครับ

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เปลี่ยนไมล์ครับ
    ตัวนี้ไฟฟ้าไม่มีสายไมล์

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:30:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:29:57 ----------

เปลี่ยนไมล์ครับ
    ตัวนี้ไฟฟ้าไม่มีสายไมล์

11. choti

12
    0
    0
    อ้าว ไมล์เป็นไฟฟ้าหรือครับ ตัวเลขที่เหมือนมิเตอร์น้ำ(อิอิ) เป็นไฟฟ้าหรือ แล้วค่าตัวไมล์แพงใหม
    ช่วงล่างแถวล้อคู่หน้าก็ดัง เหมือนกัน เวลาวิ่งถนนไม่เรียบ ดังกุกกัก ๆ ๆ รบกวนราคาสมาชิกที่เคยเปลี่ยนหน่อยครับ ราคาสักเท่าไหร่ ผมถามร้านอะไหล่แถวบ้าน บอกว่าของไม่ค่อยมีตรงรุ่น ต้องเอาของเก่ามาเทียบ แบบนี้ ต้องจ่ายอีกเยอะแน่ ๆ เกี่ยวกับช่วงล่าง

อ้อ ผมได้หมายเลขสมาชิกใหม่ครับ คนเดียวกับเจ้าของกระทู้ (นายหน่อง)

12. Diamond0722

806
    2
    0

สงกาสัยอาการเดียวกันครับ..เป็นตามอายุ...อันนี้ฟันเฟิมครับ...
    "สลักคาริปเปอร์หลวม" เห็นมาหลายคันแระ...ได้ความรู้จากท่านก็อป...
    ลองทดสอบโดย..เวลาวิ่งเหยียบไอ้เส้นขาว ๆ ที่ขีดขวางถนนอยู่อ่ะนะ...
    ลองแตะเบรคเบา ๆ ดู ถ้าไม่มีเสียงหรือเสียงแน่นขึ้น...ก็ใช่เลย...
    ของผมถอดไปกลึงครับ...ตีปลอกทองเหลืองเข้าไปที่รูคาริปเปอร์...
    แล้วกลึงรูใหม่ให้ได้ขนาดกระชับกับตัวสลัก...ก็ใช้ได้แล้วครับ...
    อีกวิธี...ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนสลักจะหายรึปล่าว...ก็ลองดูครับ...
    สลักน่าจะใช้ของเซฟิโร่ A32 มั๊ง...ไม่แน่ใจเหมือนกัน...
    ค่าเสียหายตอนผมทำที่เพชรบูรณ์นี่..รูละ 150 มีข้างละ 2 รู
    ที่ กทม. น่าจะถูกกว่า...ขอให้หายไว ๆ นะค๊าบบบ...
    :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้