รบกวนถามเรื่องซ้อหลังา Sunroof หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EooD, 12 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EooD

EooD Guest

0
    0
    0
    อยากรบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ หน่อนคับ พอดีผมซื้อหลังคามา แต่ว่าเจ้าของอู่บอกว่า ถ้าจะแจ้งให้ในเล่มมีหลังคา Sunroof <ไว้กัน ตร.> จะต้องมีใบเสียภาษีตอนซื้อหลังคามา แต่ผมไม่รู้เลยไม่ได้ถามเจ้าของหลังคา เบอร์ก็ไม่มีแล้ว.....แล้วอย่างงี้ต้องทำยังงัยถึงจะแจ้งหลังคาลงเล่มได้อะครับ ขั้นตอนในการใส่หลังคา ถ่ายรูปไว้หมดแล้วนะคับ แต่ไม่มีใบเสียภาษีตอนซื้อ แย่เลย รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    มารอผู้รู้เหมือนกันครับ...ยังไม่ได้แจ้งเหมือนกัน...

3. Love_ek

Love_ek New Member Member

27
    0
    0
    จริงดิ นี้ตร.ออกใบสั่งได้อะใครตอบได้ช่วยทีครับ

4. อนาคตสดใส

อนาคตสดใส New Member Member

76
    47
    0
    ไปซื้อใบกำกับภาษี vat 7% ร้านอะไหล่ตรงไหนก็ได้ครับ

เช่นหลังคาราคา 10000 7% = 700 บาท

แล้วก็ต้องไปให้วิศวะกรเซ็นรับรองเรื่องการดัดแปลงหลังคาด้วยนะครับ

5. รอผู้รู้อยู่เหมือนกันคับ

6. EooD

EooD Guest

0
    0
    0
    ให้ วิศวะกร เซน แพงไหมครับ ได้ข่าวมาว่าแพงมากมาย

7. tp_topp

tp_topp New Member Member

61
    0
    0
    ใบวิศวะผม หาเอาแถวขนส่งหมอชิต แต่หลายปีแล้วจาก พวกรับทำทะเบียนอ่ะครับ 1500 บาท ครับ

8. ใส่มาร่วมปีแล้วแต่ไม่เห็นมีใครเรียกถามอะไรเลย ตอนวิ่งผ่านด่านตรวจตามข้างถนนก็ไม่เห็นตำรวจด่านไหนจะเรียกให้หยุดรถเลยซักที ผมว่าฝากระโปรงเคฟล่ายังเสี่ยงที่จะโดนเรียกดูใบอนุญาตมากกว่าอีก

9. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    จิง. ไปมาก็หลายจังหวัด ผ่านมาก็หลายด่าน โดนค้นรถประจํา ไม่เคยโดนจับเรื่องหลังคาเลย
    แต่คราวนี้คงไม่รอด กะลังได้ฝาหน้ามาใหม่ :rolleyes:

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ฝากระโปรงเคฟล่า ตำรวจเเถวซอยบ้านยังถามเลยทำจากที่ไหน่พี่เเกชอบ ครับ

11. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    มันยังไม่จำเป็นตอนนี้หรอกครับ แต่ถ้าเมื่อไรคุณกลับสีใหม่
    แล้วจะแจ้งเปลี่ยน ไม่รอดหรอกครับ (นอกจากจะซื้อเอา เพื่อเลี่ยง
    การตรวจสภาพ) เพราะตามถนนไม่มีตำรวจเรียกตรวจเรื่อง Sunroof
    หรอกครับ ใส่มา 5 ปีแล้วยังไม่เคยโดนเรื่องนี้เลยซักครั้ง:)

12. ขอบคุณนะที่บอก แต่เลิกล้มความคิดที่จะเปลี่ยนสีรถตัวเองไปนานแล้ว

ผมก็คิดจะใส่ฝากระโปงหน้าเคฟล่าอยู่เหมือนกัน แต่เห็นเพื่อนๆ EK Group หลายคนที่ใส่อยู่บอกว่าโดนตำรวจเรียกประจำ ก็เลยตัดปัญหาไม่ใส่ดีกว่า รำคาญอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้