ซัด 170 - 180

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย supreecha, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    ซัด 170-180 แช่อยู่แป๊บเดียวพอดีเหลือบเห็นเกความร้อน แล้วความร้อนขึ้นครึ่งกว่าเลยผ่อนขับปกติ100-120ความร้อนก็อยู่ที่ปกติเกิดจากสาเหตุใดในเมื่อหม้อน้ำไม่ตันวาว์ลน้ำก็ทำงานปกติพัดลมก็ทำงานปกติแต่พอเหยียบทีไรตัวร้อนทุกทีหรือเป็นอาการของรถเก่ารถวิ่งจะสามแสนโลแล้ว

2. เหมือนหม้อน้ำเริ่มจะตันแล้วครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ใช้น้ำยาเติมหม้อน้ำหรือเปล่าครับ นี่ก็เป็นอีกสาเหตุนึงครับ

4. DTZC

DTZC New Member Member

43
    1
    0
    แบบนี้ ฝาหม้อน้ำเกี่ยวด้วยป่ะครับ

5. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    เห็นด้วยกับเต้ค่ะ เพราะรถเป็นอาการเดียวกันเลย
    เอาหม้อน้ำไปล้าง แยงได้ครึ่งเดียวทุกช่องเลย:D

6. Poppi_EK

Poppi_EK New Member Member

84
    9
    0
    ล้างหม้อน้ำครับ......

7. ลองล้างหม้อดูคับ

8. Tripple_A

Tripple_A New Member Member

21
    1
    0
    ผมว่าหม้อน้ำอีกเสียง ลองส่งผ่าล้างดูครับ ไม่กี่ร้อยเอง

9. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    พึ่งเปลี่ยนน้ำยาได้วันเดียวก้อเอาไปซัดเลยมีอาการตัวร้อนเลย

10. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    เป็นเหมือนกันเลยครับพี่แจง สงสัยจะงานเข้า หุหุ

11. Tamp_EK1793

Tamp_EK1793 New Member Member

54
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ แต่ของผมน้ำหายด้วย
    ปรากฎว่าหม้อน้ำรั่ว เปลียนรังผึ้งหม้อน้ำใหม่
    ยังไม่ได้ลองวิ่งเลยครับ

12. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    เครื่องเดิมหรอครับ วิ่งดีจัง ได้ตั้ง 180 ผมวิ่งไม่ถึงเลย

13. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    เหยียบแค่ 140 ก็โดนตบกะโหลก หัวทิ่มแล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้