ขอความเห็นนิดนึงครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย o2family, 28 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. o2family

o2family New Member Member

17
    4
    0
    ผมกำลังจะเลือก B14 สองรุ่นนะครับ ราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่ ระหว่างรถปี 1998 ที่เป็นไฟท้ายแยกตัวแรก กับปี 2000ที่เป็นตัวสุดท้่ายน่ะครับ

ผมชอบตัวแรก เพราะชอบที่กันชนหน้าดูดุ ๆ ดี แต่แฟนผมชอบตัวหลังเพราะ option ภายในโดนใจกว่า

อยากได้ข้อมูลไปโน้มน้าวให้แฟนผมเชื่อน่ะครับ

:cool:

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ก็บอกว่า สภาพ ตัวปี 2000 มันไม่สวยสู้ตัวเก่าไม่ได้

รถมันชนมา ไม่ดี

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    :D:D:D

4. Nitikan

Nitikan New Member Member

91
    7
    0

ถ้าหนีแฟนไป ปล่อยโค

แล้วแฟนถามไปไหน กลับมาดึก จะอ้าง
    ยังไงครับ พี่ :D:D:D

5. o2family

17
    4
    0
    แหม แหม ท่าน....

ตอบแบบนั้นคงลำบากแย่เลยครับ เพราะมีโฉมปี 2000 จอดอยู่หน้าแฟลตเลย เห็นกันทุกวัน
    เมื่อกี้ไปกินข้าวด้วยกัน คุยไปคุยมา คงต้องตามใจแฟนครับ แต่ต้องหาสีเขียว กับสีดำให้ได้
    เท่านั้นเอง ถ้าไม่ไ้ด้ค่อยไปสีบรอนซ์เทา

6. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ไม่ยากก็ทำหน้าให้เป็นปี 98 ดิ อิอิ

7. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    สีเทาออกไปทางดำ ก้อสวยนาคับ:D:D:D

8. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    สวยทั้งสองตัวเลยครับไม่เชื่อก็ลองดูของเพื่อนๆสิครับสวยๆทั้งนั้น
    หรือใครว่าไม่จริง เพราะหล่อสวยยกคลับ อิอิ

9. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    อืม ......... ยังไงก็ได้ สวยทั้งคู่

10. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    B 14 สวยทุกโฉมคับ.,

11. o2family

17
    4
    0
    ขอหัวเราะกับชีวิตตัวเองซักนิด..

พอดีแฟนผมเคยนั่งรถคันเก่าซะด้วย เธอไปดูรูปภายในรถจากเวปขายรถมือสอง แล้วก็มาบอกว่า เหมือนรถคนเก่าของผมที่คืนภรรยาเก่าเลยนะ แล้วก็เงียบไป... ผมนึกว่าเธอจะเปลี่ยนใจจาก Sunny ซะแล้ว..

แต่เธอกลับมาบอกว่า ไม่เป็นไร รถที่เธอจะเลือกเป็นรถเธอ (ซะงั้น) ผมหล่ะนึกไม่ออกเลยว่า เมื่อไหร่เธอจะออการ "อาร์ตตัวแม่" เมื่อไหร่ ประมาณขับไปแล้วหันมาถามว่า นึกถึงเมียเก่าไหมหล่ะ...อ๊ากส์ส์ส์...

ที่สำคัญคือ เธอเปลี่ยนใจไปมอง B14 โฉมแรกเลย ไฟท้ายยาว (เหมือนกับคันเก่าผมเป๊ะ...) แต่ขอเป็นสีเขียวเท่านั้น

12. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    อยู่ช่วงไหนของบางมดครับ ผมอยู่ท่าข้าม เจอกันทักกันได้ครับ
    บี 14 สีเขียวตัวแรก แต่ตอนนี้อยากทำสีแล้ว อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:52:30 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:51:48 ----------

คันข้างๆเนี๊ยะมันแหล่มจริงๆ

13. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เป็นผมเอา ปี2000 ครับ

รถปีใหม่กว่า สดกว่า

14. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    เป็นผม ผมเอาเมีย ครับ

ผมไม่เคย เอารถ เลยไม่กล้า

...แซวเล่นนะครับ อิอิ

15. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    B14 รุ่นไหนก็หล่อเหมือนกันคับ รุ่นแรกท้ายยาว หล่อแบบวัยรุ่น รุ่นปี2000นี่ก็แจ๋ว รถปีใหม่ ออพชั่นครบครัน ดีไม่ดีจัดVIPซะเลย หล่อครบเครื่อง :D:D

16. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    เป็นผม ดูตัวปีใหม่กว่าดีกว่า สวยเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้