มีใครใส่ หรือเคยใส่ TURBO TD04 มั่งคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย tanusmay, 22 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    มีพี่ๆท่านใด ใส่หรือเคยใส่ เทอร์โบ TD04 มั่งคับ

ถ้านำมาลงในเครื่อง 2500 คอมมอนเรล มันจะดีไหมคับ

แล้วบูสท์ มันมาไว มานานไหมคับ

แล้วระหว่าง TD05 กับ TD04 มันต่างกันมากไหมคับ

ขอบคุณคับ

2. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ใส่ 05 ดีกว่าครับ 04 มันสเต็ปโบสแตนดาร์ด ดึงฮืดเดียวหมดครับ 05 ดึงยาวกว่ามากมายครับ

3. tanusmay

394
    1
    0
    TD05 มันก็น่าเล่นอ่าคับ แต่เห็นราคาแล้วมันแรงเกินไปคับ อีกอย่างตอนนี้ของดีๆหายากมากเลยคับ

4. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ไม่ต้อง 05 ก็ได้ครับ หาที่มันมีสเป็กใบหน้า/ใบท้าย ใกล้เคียงกัน ก็น่าจะโอเคอยู่นะครับ แต่ 05 ดีตรงที่มันจะทนกว่าเทอร์โบที่เป็นสเป็กใบเท่าๆกันครับ ติดบู้สไวกว่า มาดีด้วยครับ ผมเคยใช้ บู้ส 30 ยังไหวครับ :D

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เชียร์05ครับ

6. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    04เป็นโบเดิมของ4d56คับ โบเดิมของวีโก้น่าจะโอเคกว่าถ้าจะใส่04คับ
    ถ้างบไม่มากนะคับ และไม่ค่อยสนใจเรื่องโบยอดนิยม ลองดูเทอร์โบของนิสสัน
    รูปทรงประมาณZคับ ราคาที่ผมได้มาอยู่ที่1500คับ ผมได้มาจากหลักสี่ แต่พอมา
    ดูที่เหรียญชัยบางใหญ่มีหลายลูกเลยคับ แต่เหรียญชัยบอกอย่าไปเล่นเลย ถ้าพังไม่คุ้ม
    ค่าซ่อมคับ ชุดซ่อมเดียวกับZ แต่ผมก้อมีอยู่แล้วก้อเลยลองใส่ดู หน้าแปลนโข่งหลัง
    เดียวกันกับZ ฐานใบหน้าเท่ากับZแต่ยอดใบเล็กกว่า2มม.คับ ใบหลังเท่าZคับ ลองดูคับ
    ราคาย่อมเยาว์คุณภาพสมราคาคับ ถ้าพังซื้อใหม่ก้อไม่แพง ที่เหรียญชัยเอาราคาเดียว
    กับที่ผมได้มาคับคือ1500 เท่าที่เคยลองแบบสั้นๆบูสต์20-25มาเร็วกว่าZแบบรู้สึกได้คับ
    แต่หมดเร็วกว่าไม่มากคับ บูสต์20ใช้งานยังทนทานอยู่คับ มาดีกว่า04มากมายท่วมท้นคับ
    ลองดูคับ เคยเจออยู่ในวีโก้ไทยแลนด์ใช่ป่าวคับ ผมก้อเพิ่งเป็นสมาชิกวีโก้ไทยแลนด์คับ
    กำลังจะได้รถคับอิอิ ดูในลิ้งค์ด้านล่างนี้คับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=651141

7. tanusmay

394
    1
    0
    TD04 ที่ผมจะเล่นมันเป็นของ SUBARU IMPREZA เครื่อง 2.5 L ตัวใหม่

8. jun1171

jun1171 New Member Member

269
    1
    0
    แอบมาดูรถแรง

9. tanusmay

394
    1
    0
    ยังไงก็แรงสู้ของพี่ไม่ได้หรอกคับ

10. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    04ของอิม2.5มันเป็นโบคู่คับ ซึ่งจะเล็กไปหน่ะผมว่า โข่งหลังนิดเดียวเองคับ
    จริงๆแล้วมันเป็นrhf4ซึ่งใกล้เคียงกับโบเดิมดราก้อนอาย2.5คับ ถ้าจะเล่นihi
    คงต้อง05หรือrhf5 v20ขึ้นไปอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้