ถามหน่อยคับพอดีขับรถลุยน้ำแล้วน้ำเข้าหัวเทียน น้ำขังเลยละ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nuttapol Tangprasert, 14 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามหน่อยคับพอดีขับรถลุยน้ำแล้วน้ำเข้าหัวเทียน น้ำขังเลยละ ผมเอาหัวเทียนออกแล้วน้ำมันลงไปตรงไหนอะคับห้องเครื่องเลยป่าวตรงที่มันใีน้ำมันเครื่องอยู่ป่าวคับ น้ำไม่เยอะมันจะมีปัญหาตามมามะคับ

1. เอลกระกาษทิชชูซับไปก่งนคับ. แห้งแล้วเอาออก

2. ตอนแรกไม่รู้ไงพี่ซับไปแล้วจนติดหัวเทียนมันยังเหลืออยู่แล้วคิดจะถอดหัวเทียนมาซับต่อ ถอดปุบหายเกลี้ยงเลย 555 แล้วน้ำมันลงไปไหนอะคับ

3. ลงไปกระบอกสูบครับ. สตาร์ก็ออกครับ^^

4. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    ถ้าลงไม่มากก็ ก่อนใส่หัวเทียนสตาร์ทเครื่องฟรีทิ้งซัก 2-3 ทีก่อนแล้วค่อยใส่หัวเทียนครับ

5. ขอบคุณคับ

6. ไม่มีปัญหาแน่นอน แต่ในทางกลับกัน ถ้ามีน้ำที่เบ้าหัวเทียน จะทำให้รถสะดุด

7. Llboozzer Clubll

Llboozzer Clubll Guest

0
    0
    0
    นู๋เคยเปนอยู่ เครื่องดังเปนซุบารุเลย 555
    ของนู๋ถอดหัวเทียนมานั่งเช็ดท่เบ้า หาไม้ลูกชิ้นมาเป็นเครื่องช่วย อิอิ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้