ขอรบกวนท่านผู้รู้ครับ เรื่องระบบแก๊ส LPG สตาร์ทน้ำมันไม่ได้ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย icecivil, 13 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. icecivil

icecivil New Member Member

22
    0
    0
    เป็นรถ R11 สตาร์ตน้ำมันไม่ได้ครับ ปัจจุบันใช้แต่แก๊สสตาร์ท ทีนี้เมื่อวานสตาร์ตแก๊สไม่ติด ทำไรก็ไม่ได้ต้องลากกลับบ้านครับ อยากให้ช่วยแนะนำวิธีแก้ หรืออู่ที่ซ่อมให้หน่อยครับ (กล่องควบคุมแก๊ส ATX-4)
    ลองให้ช่างแถวบ้านเช็คเค้าว่า ปั้มมันไม่ทำงาน ไม่แน่ใจว่ากล่องไม่สั่งงานปั๊มติ๊กหรือไม่ รบกวนและขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    อาการเดียวกับของผม ( P 11 ) ช่างบอกว่าเป็นที่ปั๊มติ๊ก ยังไม่มีเวลาซ่อมเลยครับ แต่สตาร์ทแก๊สปกติ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ ของผมอยู่สุขาภิบาล 3 รามคำแหง ลองดูนะครับ ขอให้หายไว ๆ ครับ

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เด๋วรอพี่ๆที่ชำนาญมาบอกให้ครับ

เเค่นี้สบายๆ

อิอิ

UPUP

4. icecivil

icecivil New Member Member

22
    0
    0
    ขอบคุณผู้ที่กรุณาตอบครับ ผมชื่อไอซ์ อยู่ร่มเกล้าคับและขอคำแนะนำเพิ่มครับ

5. kameen

kameen New Member Member

13
    0
    0
    ??ͼ??ͧ???繡ѹʵ??췹???ѹ???????????????????ͫѡ ? ??͹????ҹ?? ??͹??????????觫?????????ѹ????????ҹ?? ?????ҡ?ѭ??ö?? ??͹???ѹ㹶ѧ??ش ????????´ٴ????ѹ???֧ ?͹?á?֡??һ????ѧ?????¾ѹ?ҷ?????ѧ ????յѧ????????? ???????? ???͹???ǡ?????Ҩ?????????ҡ??鹡???¢Ѻ?????ҧ?? ???????ҷ????ش??ҧ???Сͺ??Ѻ?????? ????·ء???ҧ??Ѻ??軡?? ??ҫ????????Ǩ?ç?ѹ??к??ͧ??????ҼԴ???????????(???????ͧ????Ѵ??) ?ء???ҧ OK ??ҫ?????.150 ?ҷ??Ѻ

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    สตาร์ทน้ำมันไม่ได้แล้ววิ่งน้ำมันได้ป่ะ..เป็นยังไงล่ะ..สตาร์ทไม่ได้..วิ่งได้..รึ..สตาร์ทก็ไม่ได้วิ่งก็ไม่ได้..สับเป็นน้ำมันวอดดับไปทุกที..ก็น่าจะเป็นที่ปั๊มนั้นล่ะ..แต่ถ้าวิ่งน้ำมันได้..แต่สะอึก..ก็หลายสาเหตุอยู่..ถ้าสตาร์ทไม่ได้แต่วิ่งได้..แม่จ้าวมันเป็นที่อะไรหว่า..:D:D:Dตกลงเป็นแบบไหนล่ะน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้