5ฬ 0920 รถใครอ่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย โตโต้, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    วันก่อนเจอขับผ่านทางลัดในกองทัพอากาศด้วย รถใครนะเนี่ย รู้สึกจะเสียวน้ำเงินเข้มๆนะ มาปิ้นๆรถเราด้วยอ่ะ ผมขับสีเทาดำ ฐอ 1624 โตโต้นะครับ

2. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    รถผมเองครับ (แจ๊ส )
    ผ่านทุกวัน เช้า-เย็น พักที่พหลโยธิน 54
    ทำงานแถวหมูบ้นชวนชื่นหลักสี่ครับ:D

ปล.โทษทีที่ไม่ได้เปิดกระจกทัก กระจกฝั่นั้นเปิดไม่ได้ครับ:cry:รอซ่อมอยุ่:eek:
    เลยได้แค่บีบแตร:D

3. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ขอโทษนะครับ...ขอถามพี่หมอโตโต้หน่อยครับ อยากจะทำบัตรผ่านกองทัพอากาศเป็นประชาชนทั่วไปจะทำได้หรือเปล่าครับ....ขอบคุณครับ...

4. โตโต้

158
    0
    0
    อันนี้ไม่รู้เหมือนกันอ่ะ ลองถามคุณแจ้สดูดิ เพราะว่าของโต้ทำได้เพราะโต้เป็นทหารอากาศอยู่แล้วอ่ะครับ ใช้เส้นพ่อเพื่อน ก็เลยไม่ค่อยได้ตรวจอะไรเท่าไหร่อ่ะครับ เลยไม่รู้เลยว่าจริงๆเค้าทำกันยังไงอ่ะ แต่รู้สึกว่าใน ชม เร่งด่วนเค้าจะให้ผ่านได้ทุกคันเลยนะ ไม่แน่ใจนะครับ ถ้าไงลองถามคนที่ไม่ได้เป็นทหารและเค้าผ่านกันได้ดูครับ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เยี่ยม !

6. amjomza

amjomza New Member Member

6
    0
    0
    ต้องไปทำบัตรผ่านที่ สห. ทหารอากาศครับ

7. presea _r11

74
    0
    6
    สำเนาเล่มรถ + เงิน 100 ทำได้เลย(รอรับได้เลย) ถามทหารตรงทางเข้าด้านไหนก็ได้ว่าทำสติ๊กเกอร์ได้ที่ไหน
    แบบว่าชื่อเรียกยาก :D ผ..สตม อะไรประมาณนี้ถ้าไปไม่ถูกโทรมาถามได้ครับ
    0818686349 แจ๊ส:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2009
  8. presea _r11

74
    0
    6
    ลืมบอก รถเกิน 5 ปี เตรียมสำเนาประกันไปด้วยครับ บางครั้งไปเขาก้ถามแล้วแต่คนที่รับทำ

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ใบเก่ามีคนทำมาให้หมดอายุไปนานแล้ว ยังไม่ได้ไปทำใหม่เลย

ไปทำนอกเวลาราชการได้ไหมเนี่ย ถ้าต้องในเวลาคงอีกนานกว่าจะได้ทำ

สวนกันบ่อยนะตอนเช้าๆ บนทางรถไฟ หน้าวัดหลักสี่ คันเดียวกันป่าวหว่า หุหุ

แล้วเคยไปจอดอยู่ในหมู่บ้านวรารักษ์ แถวๆซาฟารี ป่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2009
  10. presea _r11

74
    0
    6
    บัตรทำได้แต่ในเวลาราชการครับ ถ้าไปทำช่วงนี้นาจะไม่เกิน 15 นาทีได้ครับหาเวลาไปทำดูสิครับ:D
    ถ้าสวนกันหน้าวัดหลักสี่ใช่ครับเพราะต้องเขาที่ทำงานทางนั้นทุกวัน:D
    แถวๆวรรักษ์คงไม่ใช่ครับ ไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นครับ
    ตอนเย็นขากลับ ผ่านโลโค่หรือป่าวครับเคยเห็นแต่ทักไม่ได้เพราะจอดติดไฟแดงอ่ะ

ปล.ในซอยพหล 54 ยังมี R11 อีก 2-3คัน ที่เคยเจอแต่ไม่รู้เป็นสมาชิกเวปเราหรือป่าว:)

11. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ดีนะครับ...น่ารักดี....เจอกันก้อทักทายกันนะครับ......ใช่หรือไม่ใช่สมาชิกก้อยิ้มทักกันไว้ก่อนนะคร้าบ.....ถ้ากระจกเสียก้อบีบแตร...ถ้าแตรเสียก้อบีบแตรคนข้างๆ...ถ้าแตรคนข้างๆเสียก้อบีบรัยได้อีกล่ะเนี่ย???อิอิอิ

12. โตโต้

158
    0
    0
    ทักโดยการบีบแตรคนข้างๆนี่..... คงเสียงแปลกๆดีเนอะ ฮิฮิ

ส่วนไอ้ชื่อยากๆนี่ยเค้าเรียกว่า ผบ.ดม. ครับ แปลว่า ผู้บังคับการสนามบินดอนเมืองครับ พี่เค้าเก๋าสุดในสนามบินแล้วครับ (นับเฉพาะ สนามบินของ ทอ นะครับ)

13. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ถ้าไม่มีคนข้างๆ เนี่ย เปลี่ยนเป็นคันข้างๆ แทนได้ไหมเนี่ย อิอิ :D

14. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ผมวิ่งเส้นพหลโยธิน รามอินทรา วิภาวดี อ่ะครับ

เจอ R11 เยอะมาก

ไม่รู้ว่าใช่เพื่อนๆในคลับกันบ้างรึเปล่า

ิ่อ่อ

ที่ยังไม่ติดสติ๊กเกอร์ม่ายช่ายอารายนะ

ตอนติดคราวที่แล้วรีบเกิน

ขาดกลางคามือเลย

เลยต้องแกะออก

รอซื้อใหม่อ่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้