ทำฝาอู่..ROOKIE....???

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย lording1, 4 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    :cool: :cool: ผมเคยเข้าไปต่อเกจ์วัด...มาอะคับ..

แล้วพี่ที่อู่เขาบอกมาว่ารถตอนนี้วิ่งได้เท่าไหร่ ผมบอกว่าวิ่งได้ 160 กว่าหน่อย

แล้วพี่เขาบอกว่าทำฝาสิวิ่งขึ้นอีก 180 ได้เขาบอกทำ I-DSI N/A...สวนยาริสมาแล้ว

ราคาที่เขาบอกมา..7000 บาท เขาบอกว่าเปิดไอดี/ไอเสียอย่างเดียว ไม่เพิ่มกำลังอัด

และผมอยากถาม...เพื่อนๆ พี่ๆ..ว่าชื่อเสียงร้านนี้มีใครเคยทำมาบ้างปล่าว...ทำแล้วเป็นไง

ดีหรือแย่ไม่ใช่ไม่เชื่อใจร้านนะ...แต่ผมถามช่างที่จะทำฝาให้ผม..เด็กอยู่เลยอะ...

ราคาสมกับงานไหมคับ....ยังไงมีประสปการณ์บอกกันบ้างนะคับ.....ผมรอทำอยู่...ขอบคูณคับ.......:sad: :sad:

2. Ekq_SunG_FitGD1

Ekq_SunG_FitGD1 New Member Member

40
    0
    0
    ผมว่าขอลองนั่งคันที่ทำดูแล้วจะดีกว่า เพราะความต้องการของแต่ละคนไม่เท่ากัน

3. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    อัพๆๆ เรื่องความแรงแจ็สนี่อยากทราบเหมือนกันครับ

รอผู้รู้มาตอบครับ

4. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    Rookie ทำjazz มาหลายคันแล้วคับ ถ้าจำไม่ผิด คันสีเหลือง SET BO แรงๆๆอยู่นะ

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เดี๊ยวคงมีคนมาตอบนะครับเพราะ เห็นเพื่อนเค้าไปทำกับอู่นี้มาเหมือนกันวิ่งกระฉูดเลย 555+ :D :D :D :D :D

6. p888h

p888h New Member Member

28
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคนเคยไปที่ร้านเหมือนกัน ฮิ ฮิ

7. white 69

white 69 New Member Member

0
    0
    0
    เมื่อไหร่จะมีคนมาตอบว้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากรู้ๆๆๆๆๆ

8. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    คันนั้นตอนนี้ไปอยู่เต้นท์รถแล้วคับ

9. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    อ้าวกำไปนอนเต๊นซะแล้วเหรอเนี่ย

10. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ช่วย..มาตอบหน่อยเหอะนะนะนะ....น้าๆๆ

ใครก็ได้ๆๆๆๆ....กลัวผิดพลาดอะ...อยากจะแรงกับเขาบ้าง....

และก็กลัวทำมาแล้วกลับไม่ต่างจากเดิมเลย....หรืออาจโดนเดิมๆทิ้งอะ...

11. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
    อยากรุ้ด้วยคน

12. art_obscene

152
    3
    0
    ช่วย อัพๆๆๆคับ

13. buddylove

buddylove New Member Member

5
    0
    0
    อู่อยู่ไหนอะครับ มีเบอร์โทรไหม สนใจทำด้วย เผื่อจะช่วยกันดู

14. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ร้านเขาทำJAZZหลายคันนะครับ...ที่เห็นก็มีJAZZแดงครับ 4WD ครับ หน้าจะเป็นคันแรกของประเทศไทยนะครับ....ช่วงล่าง FIT 4WD จากJAPAN...ของแต่งแยะมากครับ..ชุดแตง FIT MINOR CHANGE (3ปีที่แล้ว) ฝาหน้า+หลัง..เคลฟล่า......ล้อ.RAY GRAMLIGHT ขอบ17 ....มี SUN LOOF .... ภายใน DEFI 3ตัว.....เบาะ RECARO รุ่น RAPTOR .....ช่วงล่าง ช็อก..ของTEIN รุ่น TD4 เฉพาะรถขับ4....คาลิเปอร์ SPOON จานของ PROJECT U ......(อยากให้เพื่อนๆในครับเห็น)รถคันนี้ลงอยู่ในหนังสือ GTR หน้าปกเป็น 200SX+หน้าs15 ....เครือง2J..MOTEC M800 เล่ม 7นะครับ.....ยังมีอีก1คันครับ สีเหลืองคันนี้ SET-BO+F-CON S....180ps..ท่อไอดีทำใหม่หมด ภายใน แผงประตูลาย tom cat +เบาะRECARO...รุ่น WIDE CAT ฯลฯ....ทังหมดนี้ทำที่อู่ .....ROOKIE แถวพระราม 2ครับ...รวม200sxด้วยนะครับ......ยังไงลองไปหามาอ่านนะครับ...GT-R เล่ม 7 นะครับ....มี3คันนี้อยู่ด้วย......

15. white 69

white 69 New Member Member

0
    0
    0
    อัพปายยยยยยยยยยย

16. art_obscene

152
    3
    0
    อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18
    ใครอยากแรงก็รีบๆทำเดี๋ยวไปวิ่ง Best of jazz ไม่ทันนะ อิอิอิ สงสัยวันไหนต้องนัดMeeting คนอยากแรง

18. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    อยากเห็นรถพี่หน่อยวิ่งอ่ะคับ

เคยเห็นตอนจอด(หน้าร้าน)แล้ว อิๆๆ

19. ton musachi

ton musachi New Member Member

9
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกานนนนนนนนน

20. NONLIMIT

NONLIMIT New Member Member

59
    0
    0
    ใครอยากแรงตามไป........เลย

21. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18
    หาคู่วิ่งให้หน่อยดิน้อง 555555

22. p888h

p888h New Member Member

28
    0
    0
    ฮิ ฮิ

อยากเห็นรถแจ๊ส ๆ แรงงๆๆๆๆในงานแจ๊ส จังเลย :D:D:D

23. Bbo-at

240
    5
    18
    ของจิงแฮะ

24. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    -ของเค้าแรงจิงๆ

25. Art_unicarmotorsport

Art_unicarmotorsport New Member Member

151
    3
    0
    เจอกันงานแจสครับพี่น้องอิอิ

26. Alcantara Shop

Alcantara Shop New Member Member

2
    0
    0
    เห็นด้วยครับ

เพราะ NA เรื่องฝา นี่ถือว่าสำคัญมากๆ ต้องใช้ความรู้ และประสบการณ์ เป็นอย่างสูง

ไม่ใช่ใครก็ได้ ที่ใช้สว่านมือเป็น แล้วมาแยงๆ ขัดๆ ให้มันลื่น ลบเหลี่ยมมุมได้ แค่นั้น.........

ดีไม่ดี อาจจะออกมาแย่กว่าเดิมซะอีก

ส่วนร้านนี้ เป็นยังไงนั้น ไม่รู้เหมือนกันครับ รอคนที่เคยทำมาบอกด้วยคน รอๆๆ :)

27. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    พี่หนูอู่zero start เหนทำกันไปหลายคันแล้วนะ ขัดพอร์ท ปาดฝาครบสูตรNA vtec ช่างhonda only แรงเหนๆ เคยขับรถเพื่อนตั้งแต่idsiออกแรกๆ เกียร์autoมันใช้ได้เลยละ ปลายก็ไหลมันครับสรุป

28. Bbo-at

240
    5
    18
    ทำฝานี่ประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ ขัด/ปาด

29. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    ราคาค่อนข้างสูงกว่าทีอื่นคับประมาณ1xxxxไม่แน่ใจ แต่เมื่อก่อนผมทำฝาd15b 15000ครับ แต่ไม่รู้สึกเสียดายเงินเลย เห็นแกบอกว่าทำjazzไปหลายคันแล้ว
    พี่เค้าทำแบบมีความรู้คับ รู้สึกทำพวกองศาบ่าวาล์วด้วยไม่ใช่ขัดลื่น+ปาดเฉยๆค่อนข้างละเอียดทำฝานึงใช้เวลาหลายวันอยู่
    ลองโทรไปคุยกับแกดูเลยดีกว่า0891305457

30. AoNZa_FiT

AoNZa_FiT New Member VIP

92
    1
    0
    แล้วฝาเทคทำเท่าไรกันอ่า..นี้โดนค่าชุดส่งกำลังไป4x.xxx แว้ววจาเปนลม ไงพรุ่งนี้วันซ้อมมาวิ่งดูเวลากันคาฟฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้