ีรบกวนพี่ๆ คับ กำลังจะซื้อ MR2 ปี 91 คับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย AKe----, 10 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AKe----

AKe---- New Member Member

38
    0
    0
    พอดีกำลังจะซื้อตัวรถปี 91 คับ

หลังคา ที-บาร์ เครื่องไม่โบ

ผมมีข้อสงสัยดังนี้คับ

1. พวงมาลัยไม่เพาเวอร์ จะเปลี่ยนเปนเพาเวอร์ของตัวไหนได้บ้างคับ

2. ภายในเปนสีน้ำเงินทั้งหมด จะหาเปลี่ยนเปนภายในดำ ต้องใส่ของปีไหน แล้วก้อยุ่งยากตรงไหนบ้างคับ

3. กระจกไม่ไฟฟ้า เปนมือหมุน จะเปลี่ยนเปนไฟฟ้าตรงรุ่นยังไงคับ

4. คิ้วกันกระแทกรอบคัน เปนสีดำ (รถสีขาว) จิงๆ ต้องเปนสีเดียวกับตัวรถใช่ป่าวคับ

5. ไฟท้ายตัวเดิมเหลี่ยม เปลี่ยนเปนไฟกลมได้เลยใช่ป่าวคับ

ีรบกวนพี่ๆ ช่วยตอบด้วยนะคับ ขอบคุนทุกคนคับ

2. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    ซื้อแพงมั้ยครับ..............

รวมๆแล้วน่าจะ30000ขึ้นอ่ะครับ

ทำไมไม่หารถที่ครบๆล่ะครับ

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ผมว่าคันนี้เอาไปต้องหมดอีกเยอะแน่ๆเลยครับ กว่าจะได้ที่ที่ถูกใจครับ

ทางที่ดีหารถที่ทำมาบ้างแล้วดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องทำต่อเยอะ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    1. แปลงได้ แต่ควรใช้ของ MR2 ลองดูกระทู้ในนี้ครับ เค้าเพิ่งถามเรื่องพวงมาลัยพาวเวอร์แบบสดๆร้อนๆ คิดว่าน่าจะช่วยได้ครับ

2.เปลี่ยนภายใน เปลี่ยนได้อยู่แล้ว ส่วนจะเปลี่ยนให้ตรงรุ่นเนี่ย ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นเดิมๆของมันมีสีดำล้วนหรือเป่า แต่รถผมปี 91 เหมือนกาน คอนโซลสีดำ แผงข้างเป็นลายขาวดำตามยาวตัดกัน ส่วนเบาะ ของผมมันเปลี่ยนเป็นเบาะตัว Turbo เรียบร้อยแล้ว คือคนละลายกับแผงข้างอ่าครับแต่เบาะสีดำ เป็นเบาะผ้า ถ้าเบาะเดิมๆเลยของเครื่อง NA ก็จะเป็นลายเดียวกับแผงข้างครับ

3. คิดว่าน่าจะแปลงได้เหมือนรถทั่วไปครับ แต่ถ้าจะแปลงให้ตรงรุ่นก็ต้องไปหาของตรงรุ่นมาครับ

4. ถ้าเป็นรถปี 91 คิ้วรอบคันจะเป็นสีดำถูกต้องแล้วอ่าครับ ถ้าไม่ใช่ยังไงท่านอื่นช่วยแย้งด้วยนะครับ ผมจะได้ความรู้ใหม่อีกหนึ่งเรื่อง อิอิ

5. แปลงได้แต่ต้องแก้อะไรนิดหน่อยเกี่ยวกับตำแหน่งการวางไฟถอยหลัง เรื่องนี้ให้ท่านอื่นมาชี้แจงดีกว่าครับ น่าจะชัวร์กว่าผม

ถ้าคุณมีตัวเลือกอยู่หลายคัน ก็ลองดูคันอื่นที่มาครบๆ ตามที่พี่น๊อตแนะนำครับ จะได้ไม่เสียเวลา มานั่งหาของและนั่งแปลงใหม่อ่า แต่ถ้าคิดว่ารถคันนี้ใช่รถที่คุณต้องการจริงๆ ก็ซื้อมาเลยครับ ค่อยมาแก้กัน เพราะเรื่องความชอบมันห้ามกันไม่ได้

ขอให้ได้ MR2 ที่ถูกใจครับ

5. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    มองผ่านคันนี้ไปได้เลยคับ ต่อให้ราคา 400000 กว่าบาท ก็ไม่คุ้มคับ

6. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    เห็นด้วยครับ ผ่านได้เลย ครับ คันนี้ ถ้าจะทำมากๆ แต่ถ้าจะขับเดิมๆ ก็น่าลุ้นครับ แต่น่าจะผ่านโลดมากก่า ครับ อดทนอีกนิดได้ของครบๆ น่าขับกว่ากันนะครับ

7. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ถ้าได้มาถูกก็ OK ครับเพราะว่าของที่ว่าพี่รุ่งมีหมดไปที่เดียวน่าจะได้เกือบครบหรือไม่ก็ครบเลยครับลองดูครับถ้าต่ำกว่า 45 ได้ก็ดีครับเพราะอะไหล่มีเกือบทุกชิ้นอยู่แล้วครับแต่ถ้าเกินนี้ก็ไม่แนะนำแล้วครับเพราะว่าเป็นตัวไม่โบด้วยเดี๋ยวจะเหนื่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้