ราคาเครื่อง Up Date at เชียงกงบางนา 20 มิย 51 (ใครจาเปลี่ยนเครื่องเชิญดูราคาทางนี้คร๊าบบบ)

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย pui_lightdept, 20 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    ม่ะวาน ได้มีโอกาศ ไปเดินเชียงกงบางนาอีกครั้ง หลังจากไม่ได้เดินเช็คราคาเป็นจริงเป็นจรัง มาเดือนนึงพอดี

ได้รู้ราคามาว่า ราคา เครื่อง ตระกูล โตโยต้าทุกตัว ถีบตัวสูงมาก จนน่าตกใจ

ใครช่วงนี้ โปรดูราคาเครื่องก่อคิดที่จาเปลี่ยนเครื่อง น มิฉนั้น อนาคต ราเครื่องตกลงมา ทั่นจาได้ไม่ต้องมานั่ง ช้ำใจที่บอกมานี่ราคาเกียร์ออโต้ ทุกตัวครับ

1. 1 JZ-GTE 4 หมื่นบาทถ้วน (เดือนที่แล้ว ช่วงเวลาเดียวกันอยู๋ประมาณ 28000-30000 บาท ไม่เกินนี้) ถ้าเปลี่ยนเป็น เกียร์กาปุก + หมื่นนึง

2. 1 JZ-GTE VVTI 65000 บาทถ้วน (เดือนที่แล้วเหมือนกัน อยู๋ประมาณ 45000 บาทแทบทุกร้าน) ถ้าเปนเกียร์กาปุก + ไม่เกิน หมื่น2

3. 2JZ-GTE 62000 บาทถ้วน (ช่วงเดือนที่แล้วเหมือนกัน อยู่ 40000-45000 บาทราคาจาสวิงอยู่ช่วงนี้ทุกร้าน) เปลี่ยนเปนเกียร์กาปุก + ไม่เกิน 2 หมื่น

ไม่ต้องน้อยใจ ไม่ต้องน้อยใจ สิงค์ที่ชอบ RB ก่ะ SR ก็มีราคามาฝากเหมือนกัน (อาจจะมีน้อยแต่ แนะนำว่า คุณภาพ)

1. SR 20 DETT ฝาดำหลังหัก หรือเรียกง่ายๆ ว่า ฝาโหนก ราคาเสนออยู่ที่ 65000 บาท เดินมาทั้งเชียงกง เห็นอยู่3 ตัว

2. RB 26 DETT ฝาสีดำ เสนอราคาขายกันอยู่ที่
    85000บาท (ฟลุ้คมาก เดินเจออยู่ร้านเดียวทั้งเชียงกง)

3. RB 25 DETT เกียร์ออโต้ ราคาอยู่ 5 หมื่นบาทถ้วน

สังเกตุได้ว่าราคาเครื่องที่บางนา ตระกูล เจ จาราคาขึ้นแทบทุกตัวยกเว้นพวกตระกูล 3S ที่ขึ้นมาแต่ก็ขึ้นไม่มาก

แต่กลับแปลกเครื่องพวกตระกูลนิสสัน ราคานี้เดือนที่แล้วกับเดือนนี้ ราคาแทบไม่ต่างกันเลย ไม่ขึ้นสะเลยด้วยซ้ำ

พี่ๆ ในคลับใครกำลังวางเครื่องใหม่ อยากให้รองเช็คราคาระหว่างเดือนที่แล้ว กับเดือนนี้ แค่ช่วงระยะเวลาเดือนเดียว ราคาต่างกันมาก พี่ๆ ก็รองดูๆเอาอ่ะคับ

ผมเชื่อว่า อีกสัก2-3 เดือน ราคาเครื่องน่าจาหล่นลงกว่านี้ น่าจาลงกว่านี้

2. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    ดูราคาเครื่องวันนี้ ช่วยชาติประหยัด ตังค์ในกระเป๋า

อิอิ

3. pui_lightdept

178
    1
    0
    ส่วน เจเดียว ฝาขาว ก็ตกอยู่ประมาณ 3 หมื่น บวกลบ ไม่เกิน 2 พัน
    (ส่วนตัว VVTI ก็+ไปอีก3000-4000 บาท)

ส่วน 2 เจ ฝาขาว ไม่ได้ถามมาอ่ะครับ

ที่ถามมาก็ถามแต่ตัว ซิ่งๆมาให้เลย

ตอนผมไปถามๆ ราคาเครื่องแอบได้ยินมาว่า

ที่นี่ รับเทิน เครื่องวีโก้ ตัว 3.0 โบแปรผัน ในราคา 3 หมื่นบาท

ถูกสะจน ใจหายเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มิถุนายน 2008
  4. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ทนใช้ 1KD ต่อไป

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ไม่ใช่ทนใช้ครับพี่....1-KD ใช้ทนอยู่แล่น....อย่างรถพี่...เจมีเสียวครับ....เจโดนแน่ๆ..:D

6. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    เอาล่ะครับราคาเครื่องพุ่งกระฉูด ถึงปอน๊ะครับ อาร์บี25เด๊ทอะ30000ก็เอาๆไปเหอะหรือไม่
    เฮียเล้งให้ราคาเดิมก็ดี รีบๆหน่อยนะน้อง(จาได้มาแซดกัน)

7. ถอดใจดีกว่า แพงอิ้บอ๋ายเลย เซียงกงรวยตายแบบนี้ เล่นปั่นราคาซะหนุกหนาน เฮ้ออออออ

8. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    เหอๆๆ ดีนะที่วางก่อน เมื่องั้นมีอวกแตกแน่ๆเลย

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มันอาจจะขึ้นไม่มีวันลงก็ได้นะครับ แล้วแต่การตัดสินใจ ลองดูน้ำมันนะครับ ขึ้นแล้วลงให้เท่าไรเอง

10. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    โอโหววววววราคาโคตรเเพงเลย
    เเนะนำใครจะวาง 2 jz นะวางเเมง 1 uz เลยดีกว่า เพิ่มเงินอีก 5000 กว่าบาท เอง เเต่เเมงโคตรเเรงเลย
    เเล้วจะมาหนั่งเสียใจที่หลังว่ารถทำไมไม่เเรงเลยวะ

11. ton_kowit

ton_kowit New Member Member

57
    1
    0
    ผมว่ามีตังก้อซื้อไม่ได้อะ.... คือเครื่องมัน หมด โลกไปเเล้ว..5555

12. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    ราคาได้จัยจิงๆ คับ ซวย แระ เก็บตังยังไม่ครบเลย

13. pui_lightdept

178
    1
    0
    ม่ะวานก่อนพี่ปอไปดูก่ะผมมา

พี่ปอเหนราคาแทบกริ้ดดด

ผมยังอึ้งเลย

14. pui_lightdept

178
    1
    0
    ผักแพง กินมังสะ ดีก่าค้าบพี่ๆ

15. เห็นราคาแล้วตะลึง

16. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    ราคาขึ้นกระจายเลยนะเนี่ย........

ทนใช้ 2L-II ต่อดีกว่ามั้งเนี่ย

เพราะว่าอีกไม่นานราคา Gas ก็จะขึ้นตามราคาน้ำมันแล้ว..........................:cool:

17. pui_lightdept

178
    1
    0
    ผมก่ะว่าคงต้องทนใช้กันต่อไป

เอาตังค์ไปเปลี่นรฝาปั้มดีก่า

อิ อิ

18. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    ดีน๊ะผม2.7เมื่อก่อนเจ้าเทนเรียกผมเอาเครื่องแลกกะคนอื่นไหมดีน๊ะที่ผมไม่เอา555555555

19. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    โอ้ววววว

20. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    เป็นอารายของแกนังเดียร์

21. pui_lightdept

178
    1
    0
    ใจเย็นๆค้าบๆ

อย่ากินหัวกานนน

22. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    ไม่มีไรหรอกครับ

23. pui_lightdept

178
    1
    0
  24. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    อยากวางมั่งจังแต่ม๊ะมีตัง

25. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    รอราคาเครื่องขึ้นอีกนิดแล้วค่อยขายรถซื้อเครื่องคับ

26. โต๋เต๋

590
    7
    0
    ปั่นราคาเหมือนจตุครามเลยนะเครื่องเจนี่

27. pui_lightdept

178
    1
    0
    เด่วอีกหน่อย ราคาก็คงลงเหมือนจตุคาม

5555

28. โต๋เต๋

590
    7
    0
    ผมว่างั้นแหละคับพอแก็สขึ้นราคาเครื่องคงลดแล้วแหละ

29. ken6597

ken6597 New Member Member

85
    1
    0
    เดี๋ยวก็ลดครับ อยากขายแพง ขายได้ก็ขายไป ถ้าราคาถูกแล้วขายไม่ได้จะเสียใจ.....

30. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ไม่วางคับ..ขูดรีดกันเกินไป...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้