หลอดไฟหน้า LEV ครับบ ใช้ 90/100 ได้ไหม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย knifez, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ีโคมเดิมๆ ไม่เพิ่ม รีเลย์ อะไรเลย

เปลี่ยนใส่หลอด ฮาโลเจ้น H4 90/100 watt

ไฟจะพอไหมครับ โคมไฟจะละลายไหมครับ สวิทไฟ จะละลายไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ใส่แล้ว fuse ไม่ขาดก็น่าจะใช้ได้นะครับแต่โคมจะเหลืองเร็วเปล่าครับ เพราะมันร้อน

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ขั้วละลายครับ ใส่ รีเลย์ เพิ่ม ครับ
    ยิ่งใช้หลอด ตามคลองถม ยิ่งไปไว และก็ขาดบ่อยด้วย
    หลอดที่ วัตต์ สูงๆ ต้องใช้ ของมียี่ห้อหน่อย
    จะทนกว่ามากครับ พวก piaa raybrig hks

4. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ขั้วละลาย ใส่รีเลย์ แล้วช่วยได้หรอครับ แหะๆ อธิบายหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้