*** ขอเชิญพี่น้อง Sunny-Thailand ร่วมกันทำบุญ ครับ ***

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mafialady, 24 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    ทางคลับ AE.Thailand ซึ่งเป็น พันธมิตร กับเรา
    และได้ร่วมทำบุญ และ กิจกรรม กันมาหลาย ๆ ครั้ง
    ครั้งนี้ได้ เชิญให้ร่วมกันทำบุญ น่ะครับ
    เนื้อหาใจความตามข้อมูลด้านล่าง :D

ตอนนี้ผมได้เป็นสมาชิกสองคลับ
    คลับแรกคือ AE Thailand อีกคลับก้อคือ TigerClub
    ซึ่งขณะนี้ทางคลับไทเกอร์ได้จัดทำกิจกรรมเพื่อปรับปรุงโรงเรียนวิชาวดี ที่จังหวัดนครสวรรค์
    ในวันที่22 สิงหาคม 2552 นี้แต่ยังขาดปัญจัยหลายๆอย่าง ผมจึงนำกิจกรรมนี้มาเชิญชวนพี่น้อง
    เออีไทยแลนด์ ของเรารวมไปถึงสมาชิกเวปบอร์ด ที่มีใจอยากร่วมทำบุญทั้งแรงกาย แรงใจ รวมถึงทุนทรัพย์
    เพื่อนำไปบริจาคให้กับโรงเรียนวิชาวดี เนื่องจากทางโรงเรียนยังขาดปัจจัยหลายอย่าง อีกทั้งอาคารบ้านพักของครูและนักเรียนก้อเริ่มชำรุดทรุดโทรม จากอุทกภัย(น้ำท่วม)
    สิ่งที่เราอยากได้เพื่อนำไปซ่อมแซมก้อคือ สี ทราย วงกบหน้าต่าง(ประมาณ30บาน) ซึ่งก้อถือเป็นมูลค่าที่สูงเอาการ ทางไทเกอร์คลับ

-จึงอยากขอความร่วมมือร่วมใจจากพี่น้องเรามาช่วยๆกัน พี่น้องท่านใดมีความประสงค์ที่จะร่วมเดินทางไปด้วยกันก้อแจ้งชื่อไว้นะครับ
    -ส่วนใครที่ไปไม่ได้เนื่องจากติดภาระหน้าที่ แต่อยากร่วมทำบุญโดยการบริจาคสิ่งของ
    รบกวนติดต่อผมนะครับ 0867644422 (หนึ่ง)
    -หรือจะนำไปมาให้ด้วยตัวเองก้อได้ครับที่ปั๊ม ปตท.เลียบด่วนรามอินทรา-เอกมัย(ตรงข้ามโลตัส)

หรือถ้าใครที่จะบริจาคเป็นเงินก้อสามารถโอนเข้ามาที่บัญชีนี้ครับ
    บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี นายวรวุฒิ เสนาวงศ์ และ นางสาวอรพรรณ ชิ้นไพบูลย์ เลขที่บัญชี 281-220179-7 ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด สาขาเดอะมอลล์ บางกะปิ 2 (มหาชน)
    หลังจาที่โอนเข้ามาแล้วรบกวนเก็บสลิปไว้ตรวจสอบด้วยนะครับเพื่อความโปร่งใสในความบริสุธิ์ใจของเรา หลังจากเสร็จงานเราจะนำบัญชีมาให้ตรวจสอบกันอีกครั้ง

ข้อมูลคร่าวๆ

โรงเรียนวิชาวดี 36 ต.ปากน้ำโพ อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000...
    เบอร์โทร 084-619-2001, 056-255-169

ขอแนะนำโรงเรียนวิชาวดี ตั้งอยู่ที่ น.36 ต.ปากน้ำโพ อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000 อยู่หลังสถานีรถไฟปากน้ำโพ
    ซึ่งครูใหญ่ที่ดูแลโรงเรียนนื้ คือ ครูบุบผาชาติ หมุนสา ท่านเป็นคนวางนโยบายที่ไม่เก็บค่าใช้จ่ายใดๆ จากนักเรียน และมีอาหารกลางวันเลี้ยงฟรี... ครูใหญ่ทำเช่นนี้มานานแล้ว โรงเรียนวิชาวดี มีนักเรียน 116 คน มีเด็กอนุบาล 30 คน ซึ่งรับเลี้ยงให้...ฟรี... ให้อาหารกลางวัน ไม่เก็บค่าใช้จ่ายเหมือนกันทุกระดับชั้นเรียน

ครูใหญ่ได้บอกให้ฟังว่า... หากผู้ปกครองท่านใดไม่ได้ไปทำงาน เพราะต้องเลี้ยงลูกหลาน ก็จะทำให้ไม่มีรายได้เข้าบ้าน

ความเป็นอยู่ก็จะลำบาก ดังนั้น จะรับเลี้ยงเด็กให้ฟรี เพื่อให้ผู้ปกครองไปทำงาน จะได้มีเงินมาใช้จ่ายในบ้าน และให้โอกาสแก่ทุกคน

เท่ากัน ไม่เคยแบ่งแยก เพราะนักเรียนส่วนมากครอบครัวยากจน อยู่กับปู่ย่า ตายาย หรือญาติ บางครั้งก็ไม่มีบัตรประชาชน เรียนที่ไหน

ก็ไม่ได้ แต่โรงเรียนวิชาวดีเปิดรับเสมอ โดยการนำของครูใหญ่ บุบผาชาติ หมุนสา คนดีที่อยากจะบอก[/b][/size]

เวปอ้างอิงค์เข้าไปอ่านกันสักนิดนะครับ

http://www.tigerpickupclub.com/index.php?topic=268.0
    http://topicstock.pantip.com/library/topicstock/2008/11/K7171376/K7171376.html
    http://www.asasut.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=800

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2009
  2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอา คุณครู บาร์ก ของทำบุญ ยังอยู่ไหม :D

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อิอิ กาญจนบุรีก็ไปแระ นครสวรรค์น่าจะใกล้ว่า น่าสนแฮะ กำลังทรัพย์ไม่ค่อยมี กำลังแรงเต็มที่เลยครับพี่น้องคร๊าบบบบ

4. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    จะพยายามเคลียงานล่วงหน้า จะได้ไปด้วยครับ

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ท่านรองเปลี่ยนชื่อกระทู้หน่อยจิ

ทำบุญๆพี่น้อง

ส่วนหนังสือครูบาร์กอยู่บ้านประทานแระ

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    นอกจากหนังสือยังมี ชุดนักเรียน เสื้อผ้า ด้วยค้าบ อยู่บ้านท่านประทานเรียบร้อย

7. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    น่าสนใจคับ เป็นกิจกรรมที่ดีมาก ๆ .,

8. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    อัพ อัพ ครับ

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    จรัดไป :D

10. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    ผมเป็นแค่คนกลางที่บอกกล่าวกันเทานั้นครับ
    แต่ก็กำลังจัดหาเพิ่มเติมให้อีก
    ครับ
    ขอมอบผลของการทำบุญครั้งนี้ให้กับ
    คุณคณะครู และท่านผู้ปกครอง โรงเรียนกรุงเทพพิทยา ทุกท่าน
    ที่ได้ร่วมบริจาคสิ่งของ เสื้อผ้า และหนังสือ
    ซึ่งได้นำมาเข้าร่วมกับโครงการของ S.T. และ A.E
    .

11. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  12. DaySpeed

8,976
    822
    0

เอ่อเอาเข้าไปยิ้มให้เต็มที่ยิ้มแม่มทุกกระทู้มีสาระหน่อยเว้ยถ้าคิดจะทำแต่ถ้าไม่อยากทำก้อตามสบายนะ

เตือนไปหลายรอบแระก็ไม่รู้จักกันนะแต่พิจารณาหน่อยอันไหนควรอันไหนไม่ครวยยยยยยยยยยย

ถ้าข้องใจก้อบอกได้นะ
    :cool:

13. DaySpeed

8,976
    822
    0
    อึ๊บ อึ๊บ

14. o2family

o2family New Member Member

17
    4
    0
    ผมขอเอาข่าวนี้ไปบอกเพื่อน ๆ นะครับ

ขอบคุณกับข่าวดี ๆๆๆ

15. DaySpeed

8,976
    822
    0
    จัดปายค้าบกิจกรรมดีๆ

16. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    ขอบคุณครับที่ให้การตอบรับเป็นอย่างดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้