132+1UZ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย boy e-san, 20 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    ขอแนะนำตัวเลยนะครับ... ผมชื่โจ๊ะครับ พึ่งได้มีโอกาสใช้ crown 132 เป็นครั้งแรกและก็เป็นสมาชิก crown thailand เมื่อไม่นานมานี้ครับหลังจากติดตามหาข้อมูลมานานมากๆ เลยตัดสินใจซื้อ ms 132 มาในราคา 58000 เครื่องที่ติดรถมาให้ก็ 1g ge เกียร์ธรรมดา ซื้อมาวันแรกก็ลองซัดไปเขาใหญ่เลย ความรู้สึกแรกที่ได้ขับสมรรถนะมันคุ้มค่ากับที่เราเสียเวลานั้งอ่านกระทู้ในเวป วันละครึ่งชั่วโมงเป็นเวลา 2-3เดือนแล้วควักเงิน 5 หมื่อนกว่าๆ เลย ตั้งใจจะทำไว้วิ่งทางไกลเป็นประจำ ตัดสินใจลงเครื่อง 1uz-fe ไม่อยากวาง 2j bo แบบว่าอยากได้รถที่มีแรงบิดเยอะๆดึงยาวๆครับ ความรู้สึกแรกที่ลองขับหลังวางเครื่องเสร็จ...พอลองขับพบว่ารถวิ่งดีกว่าเดิมเยอะมันช่างแตกต่างกับ 1g ge อย่างเห็นได้ชัด แต่คาดไว้ว่าน่าจะวิ่งได้ดีกว่านี้เมื่อเทียบกับเสียงเครื่องมี่ได้ฟังแต่ช่วงล่างมันไปแต่ไม่ไหวต้องเซ๊ทกันใหม่อีก เครื่องเดินเรียบและเงียบมากครับ เสียงเครื่องเร้าใจตามประสาเครื่อง v8 การดึงและอัตราเร่งตอนออกตัวยังเป็นรอง 2j bo อยู่นึดนึงครับ การขึ้นหลังจากเลย 80 kmไปแล้วรู้เลยว่าอาการหลังติดเบาะเป็นยังงัยขึ้นดึงเร็วมากครับ ช่วง140-180 นี่ขึ้นง่ายมากๆ ประหยัดครับ ไม่จุกจิกกวนใจมาก อัตราการกินน้ำมันใกล้เคียง 2j bo ถามถึงความพึงพอใจแล้วผมค่อนข้างจะพอใจมากครับที่เลือกวางเครื่องตัวนี้ครับ เพราะโดยส่าวนตัวแล้วเป็นคนชอบแช่(คันเร่ง)ตอนวิ่งต่างจังหวัด ต่อมาเป็นเรื่องของความยุ่งยากหรือปัญหาที่คุณๆทั้งหลายจะต้องเจอถ้าจะวางใน 132ครับ 1.รถไม่เดิม 2.ความจุกจิกครับ ขนาดรถเดิมๆยังต้องมีการดูแลตลอด แต่รถที่ดัดแปลงวางเครื่องมายิ่งต้องดูแลมากกว่าเดิมเป็นพิเศษครับ ต้องยอมรับตรงจุดนี้ได้ก่อนนะครับ.. ต่อมาผมจะลำดับการทำรถของผมให้เป็นแนวทางเพื่อที่จะได้ทราบว่าขั้นตอนยุ่งยากแค่ไหนดังนี้ครับ
    1.เริ่มจากซื้อเครื่อง 1uz มาราคา 20000 บาท
    2.ต้องตีเฮดเดอร์ใหม่ทั้งสองข้างเพราะของเดิมติดปีกนกบนและเดินท่อไอเสียทั้งเส้น 10000
    3.ย้ายชุดกรองน้ำมันเครื่องเครื่องใหม่เพราะติดคาหน้า 2000
    4.แปลงเพลากลางให้เป็นแบบยอยสวมเพราะ 1uz เป็นยอยยาง 4000
    5. ค่าใช้จ่ายอื่นจิปาถะ+ค่แรง+ค่าวายริ่ง 20000
    ค่าใช้จ่าย+กับระยะเวลาประมาณ 2เดือน และต้องกลับไปแก้จุกจิก 2-3 ครั้ง ถือว่าคุ้มค่ามาก

2. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    แหม ที่ค้ำฝากระโปรง อินเทรน กระแส แฮรี่ พอตเตอร์ มากๆเลยครับ 555

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เครื่องแรงแล้วอย่าลืม เบรคเทพ รองรับด้วยนะคับ

4. boy e-san

87
    1
    0
    พอดีกำลังผ่าตัดเปลี่ยนหน้าคับ เดิมๆ 132 จะออกแนวอีสาน (หน้าเหลี่ยมๆ) เหมือนเจ้าของ
    เสร็จแล้วจะออกแนว อินเทรน เกาหลี นิดๆ

5. boy e-san

87
    1
    0
    ขอบคุณมากครับที่เป็นห่วงเรื่องเบรด เพราะตอนนี้ยัง แตนๆ วัดดวงอยู่เลย

6. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    อย่าไปกลัวพี่ เบรคไม่ทันก็โดออกจากรถเอา อิอิอิ นี่ๆพี่ว่างๆจะเอาของเข้าไปให้น่ะครับ แล้วก็จะขอยืมกันชนด้วย จะเอาไปให้ร้านไฟเบอร์เค้าดูอ่ะครับ

7. boy e-san

87
    1
    0
    ตอนขับไม่ต้องมองไมล์ครับ จ้องหลวงพ่อไว้ถ้าหลวงพ่อโดดก็รีบตามเลย ไช่มั๊ย DON

8. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    เหนือคำบรรยาย

9. streetshare

streetshare New Member Member

3
    0
    0
    น่าอิจฉา อยากวางง บ้างง

10. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    แหล่มเลยครับพี่โจ๊ะ

เครื่องแบบนี้ ต้องหามาเล่นซะแล้ว

จัดระบบเบรคดีๆ สักชุด

แล้วก็ช่วงล่างจ๊าบๆ เอาแบบหนึบๆ เลยนะพี่

เอาใจช่วยครับ

11. boy e-san

87
    1
    0
    OH

ผ่าตัดหน้าใหม่ ต้องขอบคุณพี่โบ๊ทที่เมตตาหน้าตัดหล่อๆ พี่โบ๊ทช่วยดูหน่อยว่าหล่อเหมือนต้นฉบับรึเปล่า

12. DON_SF

636
    0
    0
    สวยสุดๆ โป่งก็งามๆๆแท้

13. winwin

winwin New Member Member

25
    0
    0
    สวย และ แรง แน่ๆ

14. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    สวยมากครับ รอชม

อยากเห็นล้อชัดๆ

15. pai2518

pai2518 New Member Member

10
    0
    0
    หล่อขั้นเทพๆ

16. boy e-san

87
    1
    0
    ล้อ

จัดล้อให้แล้วนะครับ คุณปิ่น

17. DON_SF

636
    0
    0
    สวยงามมาก ว่างๆๆโทรไปคุยด้วย

18. tooncrownms122

tooncrownms122 New Member Member

17
    0
    0
    หูยๆๆ

อิจฉาๆๆ

ชอบล้อมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยากได้งะ

แงๆๆ

19. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    โหย
    ซื้อมาก้อ ไม่แพง
    รถก้อ สวย อิอิ

20. boy e-san

87
    1
    0
    ขอบคุณคร้าบๆๆๆ ทำโป่งเสร็จ จะเอามา UP ใหม่

21. .แจ่มเลยครับUZ..:)

22. ZOMA

ZOMA New Member Member

27
    0
    0
    เจ๋งครับ...รอชม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้