ขออนุญาตินะครับ จะถามเรื่องเฟืองท้ายหน่อยอ่ะครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย [-TuMzA-], 23 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [-TuMzA-]

[-TuMzA-] New Member Member

17
    0
    0
    :sad:รถผมอีซุซุ2500 มีโบTF-06 เกียร์SR เฟืองท้าบมิตซู ปาเจโรไม่รู้มานทดเท่าไร แต่ต้นมาดีปลายหมดไว้มาก อยากถามผู้รู้อ่ะครับ ว่าอยากให้ปลายไหลๆ ต้องเปลี่ยนเปงเพืองท้ายเปงเบอร์อ่ะ ครับ ขอบคุงมากครับ:sad:

2. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    3.7 +limited slip ครับ กำลังดีครับ

3. 3.7 เลยครับ

ปาเจโร 3.9 ครับ

4. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    3.7 ตามนั้นครับ หรือ ถ้าต้องการ top speed สุดๆ เลยต้อง 3.5 ครับ แต่ต้องบูสท์หนักนะ ถึงจะวิ่งดี

5. [-TuMzA-]

17
    0
    0
    ขอบคุงมากที่ แนะนำให้ครับ

6. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    3.7เลยครับกำลังกินกำลังใช้

7. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  8. [-TuMzA-]

17
    0
    0
    แล้วราคาประมาน เท่าไร อะครับ

9. [-TuMzA-]

17
    0
    0
    แล้วหา ได้ที่ไหนมั้ง อ่ะครับ

10. [-TuMzA-]

17
    0
    0
    รบกวน ที่นะ ครับ

11. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    3.7 เลยครับ รวมช่างเชียงกงครับ

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เห็นด้วยที่3.7ครับ

13. [-TuMzA-]

17
    0
    0
    ขอบคุงมากครับ

14. [-TuMzA-]

17
    0
    0
    แล้วราคาประมาน เท่าไรอ่ะครับ ผมมีเสื้อแล้ว เอาแต่ตัวเฟืองข้างใน ครับ

15. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ใส่เพลาท้ายของปาเจโร่ฐานของล้อหลังมันหุบเข้าไปหรือเปล่าครับ....:D

16. [-TuMzA-]

17
    0
    0
    ไม่หุบครับผม

17. doctorchao

doctorchao New Member Member

54
    0
    0
    พี่ๆช่วยแนะนำ รถผมบ้างสิคับ ISUZU HI-LANDE 3.0 คอมมอนเรล รถทำมายเอะแล้วอ่ะคับ เปลี่ยนโบลงกล่องแล้วอ่ะคับ

อยากไห้ไห้แนะนำเฟืองท้ายหน่อยอ่ะคับ ของเดิมมัน4.3อ่ะคับ

18. ถ้าเป็นเพลาปาเจโรคงหาใส้3.7ยากถึงยากมาก

คงต้องไปเทรินเอาเพลาทูเปอแล้วหล่ะครับมีดิสด้วย

ยังงัยลองโทรถามรายละเอียดการเทรินน้าจิตรรวมช่างฯดูครับ
    089 9265734

3.5 ไม่หนักอะไรหรอกหนักใจ เอิ๊กๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2009
  19. [-TuMzA-]

17
    0
    0
    ขอบคุงมากครับ

20. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ถ้าจะเอาแบบหาง่ายคงต้องเลือกเหลาของตระกูลNISSANครับ

21. [-TuMzA-]

17
    0
    0
    ขอบคุงมากๆๆ งับ

22. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ถ้าจะให้ไล่ง่ายๆพี่ก็ต้องเปลี่ยนไปเล่นเพลานิสันครับ

จะเป็นตัว E24 เซดดริก หรือBIG M ก็ได้ครับไล่เฟืองได้หมดครับ

แต่สามตัวนีถ้าใส่เซดดริกเพลาข้างจะหุบประมาณนิ้วนึงนะครับเพราะมันเป็นเพลารถเก๋ง นอกนั้นยื่นเหมือนเดิมครับ

23. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ผมแนะนำนะใช้คาน mu หรือ Trupper ก็ได้ยัดเฟืองท้าย D-max 3.58 เข้าไป มีDisk หลังด้วย 6 รู ขยับ Support ยึดแหนบนิดหน่อย เป็นอันเรียบร้อย

24. [-TuMzA-]

17
    0
    0
    ที่พี่จิตร รวมช่างเชียงกง มีช่ายไหมอ่ะครับ

25. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ถูกต้องครับ....มิมิ เพียบเลยลองโทรคุยกับแกดูครับ

26. [-TuMzA-]

17
    0
    0
    ขอบคุงทุกท่านมากนะครับ ที่ให้คำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้