70 ลานจอดอันตราย รถหายประจำ รถหายบ่อย รถหาย มากๆ โอกาส รถหาย เสี่ยงรถหายมากๆ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย NuuAu, 1 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    นางสาวไจตนย์ ศรีวังพล รองกรรมการผู้จัดการ บริษัท วิไลเซ็นเตอร์ แอนด์ซันส์ จำกัด ผู้ร่วมดำเนินงานสถานีวิทยุพิทักษ์สันติราษฎร์ สวพ.FM91 Traffic Pro คลื่นเพื่อข่าวสาร ความปลอดภัยและจราจร กองตำรวจสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ เปิดเผยว่า ระหว่างวันที่ 1 พฤษภาคม - 30 พฤศจิกายน 2551 มีเจ้าของรถยนต์นั่งส่วนบุคคล รถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) และรถยนต์ตู้ โทรศัพท์เข้ามายังสถานีฯ เพื่อขอความร่วมมือประกาศ ประชาสัมพันธ์สังเกต ยานพาหนะรถยนต์ซึ่งถูกกลุ่มคนร้ายโจรกรรมไปจากสถานที่จอดรถทั้งในพื้นที่ กรุงเทพมหานคร ปริมณฑล และต่างจังหวัด จำนวนทั้งสิ้น 627 คัน โดยแยกเป็นรถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) จำนวน 411 คัน รถยนต์นั่งส่วนบุคคล จำนวน 200 คัน และรถยนต์ตู้ จำนวน 16 คัน

สำหรับยานพาหนะรถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) ซึ่งถูกกลุ่มคนร้ายโจรกรรมไปจากสถานที่จอดรถ จำนวน 411 คัน หรือร้อยละ 65.55 ของจำนวนรถยนต์ที่หายทั้งหมด พบว่า อันดับ 1 เป็นรถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) ยี่ห้อ อีซูซุ จำนวน 168 คัน หรือร้อย 40.88 ของกลุ่มรถยนต์กระบะ ส่วนอันดับ 2 เป็นรถยนต์กระบะ (ปิกอัพ) ยี่ห้อ โตโยต้า จำนวน 115 คัน หรือร้อยละ 27.99

ส่วนรถยนต์นั่งส่วนบุคคล ซึ่งมีการแจ้งหายผ่านทางสถานีวิทยุ สวพ.FM91 จำนวนทั้งสิ้น 200 คัน หรือร้อยละ 31.90 นั้น อันดับ 1 เป็นรถยนต์นั่งส่วนบุคคล ยี่ห้อ โตโยต้า จำนวน 86 คัน หรือร้อยละ 43 ของรถยนต์นั่งส่วนบุคคล ส่วนอันดับ 2 ได้แก่ รถยนต์นั่งส่วนบุคคล ฮอนด้า จำนวน 63 คัน

สถานที่เสี่ยงสามารถจัดอันดับ ให้เป็นสถานที่ “จอดรถหาย หรือจอดแล้วหาย”ได้ 70 แห่ง เพราะมียานพาหนะหายไปจากสถานที่ดังกล่าวอย่างน้อยสถานที่ละ 2 คัน รวมจำนวนรถยนต์ที่ถูกโจรกรรมไป 185 คัน หรือคิดเป็นร้อยละ 29.51

อันดับ 1 ได้แก่ การเคหะ ร่มเกล้า, เคหะ คลองจั่น, ลานจอดรถตลาดสนามหลวง 2, คอนโดเมืองทองธานี และห้างสรรพสินค้า เซียร์ รังสิต มียานพาหนะรถยนต์ถูกกลุ่มโจรกรรมไปแล้วสถานที่ละ 6 คัน ในช่วง 7 เดือนที่ผ่านมา

อันดับ 2 เป็นสถานที่จอดรถ ซึ่งมีรถยนต์หายไปแล้ว สถานที่ละ 4 คัน ได้แก่ ตลาดกรมชลประทาน ถนนติวานนท์, หมู่บ้าน รินทร์ทอง คลอง 2 ลำลูกกา, ซอยลาดพร้าว 112 ถนนลาดพร้าว, และซอยกำนันแม้น หรือเอกชัย 36 ถนนเอกชัย

อันดับ 3 เป็นสถานที่จอดรถ ที่มีรถยนต์ถูกโจรกรรมไปแล้ว สถานที่ละ 3 คัน ประกอบด้วย ตลาดไท ถนนพหลโยธิน, ซอยมังกร-ขันดี ถนนเทพารักษ์, หมู่บ้านเสนานิเวศน์ ถนนเสนานิคม, ซอยจุฬาเกษม หรืองามวงศ์วาน 18 ถนนงามวงศ์วาน, ซอยท่าข้าม ถนนพระราม 2, ซอยท่าอิฐ ถนนรัตนธิเบศน์, ซอยลาดพร้าว 101, ซอยแฮปปี้แลนด์ ถนนลาดพร้าว, ถนนกรุงเทพ-กรีฑา, ซอยสุขุมวิท 71 หรือปรีดีพนมยงค์, ลานจอดรถ ตลาดมีน??ุรี, ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง จังหวัดสมุทรสาคร, หมู่บ้านประชานิเวศน์ 3 ถนนสามัคคี, ซอยวัดด่านสำโรง ถนนศรีนครินทร์, ซอยเรวดี ถนนติวานนท์, ซอยเอกชัย 76 ถนนเอกชัย, และถนนสุขาภิบาล 1 (ฝั่งธนบุรี)

อันดับ 4 เป็นสถานที่ ซึ่งมีรถยนต์กระบะ(ปิกอัพ) รถยนต์นั่งส่วนบุคคล และรถยนต์ตู้ หายไปแล้วสถานที่ละ 2 คัน ได้แก่ ลานจอดรถใต้ทางด่วนฯ ซอยพหลโยธิน 1, ซอยพหลโยธิน 48, ซอยพหลโยธิน 52, ซอยพหลโยธิน56, ลานจอดรถมหาวิทยาลัย รังสิต, ลานจอดรถ กอล์ฟ แมนชั่น ข้างมหาวิทยาลัย รังสิต, ห้างสรรพสินค้า ฟิวเจอร์ ปาร์ค รังสิต ถนนพหลโยธิน, หมู่บ้าน ณัฐดา ซอยรังสิต-นครนายก 62, ห้างสรรพสินค้า แฟชั่น ไอร์แลนด์, ซอยคู้บอน, ถนอมมิตร ปาร์ค คอนโด วัชรพล ถนนรามอินทรา, เคหะ ปากเกร็ด นนทบุรี, ซอยติวานนท์ 13 ถนนติวานนท์, หมู่บ้านรัตนธิเบศน์, บางใหญ่ ซิตี้ ถนนตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี, สมาคมชาวปักย์ใต้, หมู่บ้าน สุขสันต์ 6 ถนนกาญจนาภิเษก, เคหะ ทุ่งสองห้อง ถนนแจ้งวัฒนะ

ซอยชินเขต หรืองามวงศ์วาน 47, ซอยประชาราษฎร์ 1 ถนนประชาราษฎร์, ซอยลาดพร้าว 43, ซอยลาดพร้าว 71, ซอยลาดพร้าว 109 ถนนลาดพร้าว, ซอยรามคำแหง 24, ซอยรามคำแหง 58, ซอยรามคำแหง 188 ถนนรามคำแหง, เคหะ ดินแดง, ซอยอ่อนนุช 17ถนนอ่อนนุช, ซอยสุภาพงษ์ ถนนศรีนครินทร์, ซอยที่ดินไทย ถนนเทพารักษ์, ลานจอดรถวัดพลับพลาไชย ถนนหลวง, ทางเข้า สน.บุปผาราม ถนนอิสรภาพ, ซอยจรัญสนิทวงศ์ 57 ถนนจรัญสนิทวงศ์, ซอยเอกชัย34, ซอยบางบอน 5 ถนนเอกชัย, ซอยเพชรเกษม 88, ซอยเพชรเกษม 114, ฟาร์มจระเข้ สามพราน, ลานจอดรถ วัดไร่ขิง ถนนเพชรเกษม, ซอยประชาอุทิศ 27 (ฝั่งธนบุรี), ซอยสะแกงาม ถนนพระราม 2, ตลาดมหาชัย สมุทรสาคร, ห้างสรรพสินค้า เทสโก้ โลตัส สาขา ศาลายา จังหวัดนครปฐม

สถานที่เสี่ยง “จอดรถหาย หรือจอดแล้วหาย” ที่อยู่ในกลุ่มสถานที่จอดรถประจำ ของอาคารที่พักอาศัยประเภท หอพัก อพาร์ตเม้นต์ คอนโด และแมนชั่น ซึ่งเจ้าของยานพาหนะรถยนต์พึงระวัง

อันดับ 1 ได้แก่ ลานจอดรถ คอนโด เมืองทองธานี

อันดับ 2 คือลานจอดรถ หอพัก อพาร์ตเม้นต์ คอนโด และแมนชั่น ภายในซอยลาดพร้าว 112

อันดับ 3 คือ ซอยลาดพร้าว 43 ถนนลาดพร้าว, ถนนลาดปลาเค้า, ถนนศรีนครินทร์, ถนอมมิตร ปาร์ค คอนโด, ถนนประชาสงเคราะห์, ซอยจุฬาเกษม หรืองามวงศ์วาน 18, บางใหญ่ ซิตี้ ถนนตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี, แมนชั่น หอพัก ข้างมหาวิทยาลัย กรุงเทพ ศูนย์รังสิต, ริมถนนสุขุมวิท จังหวัดสมุทรปราการ, ถนนเทพารักษ์, และถนนเพชรเกษม

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:12:43 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:11:48 ----------

ระมัระวังกัหน่อยนะคับ

2. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    พี่น้องHLCจอดรถกันต้องล็อกรถให้เรียบร้อยกันนะครับ
    และอย่าไปจอดที่เปลี่ยวๆๆกันนะครับบบบบบบบบบ

3. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    รับทราบ ขอบคุณครับ

4. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    มีแต่สถานที่อันตารยไม่น่าจอดเลย
    ขอบคุณคับสำหรับข่าวสารดีๆ

5. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    อันดับ1นี้ ผมชอบไปเล่นกีฬาแถวๆนั้นบ่อย ดีนะที่มะเจอจะได้ระวังเพิ่มขึ้นขอบคุณข้อมูลด้วยง้าฟ

6. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    โอ้ย ยาวเหลือเกินนะคับพี่อู
    thank you

7. ทราบคับ อู

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ขอบคุณคับ

แล้วรถรุ่นเก่าๆ อย่าง d4d เนี่ย ยังหายอยู่ป่ะคับ

9. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ระวังกันให้มากๆนะครับ

10. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    จอดที่บ้านดีกว่าครับ รถไม่หายด้วยและที่สำคัญประหยัดน้ำมันด้วยนะครับ ( ขอบคุณนะครับ )

11. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    มีแถวบ้านด้วยอ่ะคับ...........

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอบคุงคับพี่อู
    ว่าแต่ว่า มีลานจอดรถ
    วัดไร่ขิงด้วยอ้า

13. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ขอบคุนน่ะค้าฟฟฟฟฟ

14. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    คนอยู่แถวนั้น ก้อระวังกันหน่อยนะครับ อัตราย

15. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  16. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ขอบคุณครับ มีแถวบ้านด้วยเหรอเนี่ย......

17. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ทั่วกทม.ละยังเนี้ยยยยยยยยยย

18. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    รับทราบข้อมูลครับท่าน

19. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สงสัยมันจะโดน ทุกที่เลยครับ ขนาจอดที่ สน. มันยังหายได้เลย กำ

20. NuuAu

649
    21
    0
    เห็นด้วยคับ ต้องระวังกันมากๆนะคับ โดยเฉพาะคันดำล้อทองอ่ะคับ อิอิ

21. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    รถผม จอด อู่ คัฟ

55555555555+

22. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    ขอบคุณคร๊าบ
    สงสัยต้องล่ามโซ่ด้วยแล้ว
    กลัวหาย อิอิ

23. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ของผมกลัวมันไม่เอา...........เพราะเมียดุ......5555

24. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    จอดรถตอนดึกๆพยายามจอด สถานที่ๆมีคนดูแล เช่น ม่านรูด จะมีเด็กค่อยดูอยู่ตลอดเวลา ไม่มีหายครับ

25. NuuAu

649
    21
    0
    เห็นด้วยคับ อิอิ

26. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0

แล้วเจ้าของรถจะไปไหนต่อล่ะครับเนี่ย 555

27. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เจ้าของรถสงสัยไปเล่นผีผ้าห่มใช่ปะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้