และแล้วมันก็รวนคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย o_dy4943, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    เพื่อน ๆ พี่ ๆ คับ อยู่ ๆ เจ้าตาโตตัวน้อยของผม ก็เกิดอาการคอแห้งผิดปกติขึ้นมาอ่ะคับ
    ซดน้ำเป็นว่าเล่น ตัวน้อยผมใช้แก๊สอ่ะคับ โอเวอร์ฮอนเครื่องมาได้ 1 ปี ดำเนินการโดยศูนย์ฮอนด้า
    วันนี้ครบรอบ 1 ปีที่เปิดหัวใจมันมา

มันเป็นอีกแล้วคับ เข้าไปเช็คที่ศูนย์มา เค้าบอกว่าน้ำเข้าไปในห้องเครื่อง ต้องเปิดฝาอ่ะคับ
    ใครมีช่างแนะนำมั่งมั้ยอ่ะคับ

ผมอยู่แถวงามวงศ์วาน มีคนแนะนำอู่แถว วัดเสมียน มีใครเคยใช้บริการมั่งอ่ะคับ

ขอบคุณนะคร๊าบบบบบบ

2. o_dy4943

63
    9
    0
    หุหุ มาอ่านกันตั้งเยอะ ไม่มีคอมเมนท์เลยอ่ะ
    เศร้าจายยยย

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ข้อมูลแค่นี้ ใครจะตอบให้ล่ะครับ

ถ้าอย่างนี้ก็ แนะนำให้กลับไปเข้า ศูนย์ บริการ

อีกรอบ คงจะดีที่สุดสำหรับข้อมูล แค่นี้ครับ

4. o_dy4943

63
    9
    0
    ก็แบบว่าน่าจะฝาสูบโก่งอ่ะคับ
    เลยอยากได้ช่างทำเครื่องไว้ใจได้หน่อย
    เผื่อจามีใครแนะนำช่างเก่ง ๆ ให้อ่ะคับ
    ผมอยู่แถวงามวงศ์วานอ่ะคับ

5. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    NVR Honda ชินเขต ครับงานเนียน แต่ราคาถูกกว่าศูนย์หน่อย

ถ้าอยากได้ราคาถูกว่านี้เรอเพื่อนๆคนอืนมาตอบครับ

6. charkrit_ben

charkrit_ben New Member Member

45
    0
    0
    อาการเหมือนผมเลยครับ...ฝาสูบโก่งต่างกันคือผมเล่นทำระบบน้ำมาหมดแล้วถึงจะรู้ว่าเป็นที่ฝาโก่ง ตอนนี้ผมทำมาแล้ว(เพิ่งไปรับรถมา)โดนค่าใช้จ่ายไปประมาณ 4000 บาท (ค่าแรง1500ค่าปาดฝา 500 ปาดไป0.1 mm ที่เหลือเป็นค่าอะไหล่)เดี๋ยววันหลังจะลงค่าใช้จ่ายให้ดูครับ เท่าที่ดูอาการน่าจะหายแล้ว แต่อยากจะถามผู้รู้ว่าที่ผมทำมามันแพงไมครับ

7. o_dy4943

63
    9
    0
    โดนค่าใช้จ่ายไปประมาณ 4000 บาท (ค่าแรง1500ค่าปาดฝา 500 ปาดไป0.1 mm ที่เหลือเป็นค่าอะไหล่)เดี๋ยววันหลังจะลงค่าใช้จ่ายให้ดูครับ เท่าที่ดูอาการน่าจะหายแล้ว แต่อยากจะถามผู้รู้ว่าที่ผมทำมามันแพงไมครับ[/QUOTE]

ของผมก็ทำประมาณคุณน่ะคับ แต่ของผม 7500 ผมว่าของคุณไม่น่าแพงแล้ว
    นะคับ

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้