เก็บมาฝาก กับรถอายุหลายสิบขวบคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bay79, 20 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bay79

bay79 New Member Member

67
    1
    0
    รถผมนี่ทำสีมาแทบจะปีละครั้งเลย แต่ก็ทำแบบขอไปทีตลอด
    เอาเร็วเข้าว่า แต่มารอบนี้นึกซนลองให้ช่างเค้ารื้อกระจกหน้าให้
    กะจะเปลี่ยนยางซีลใหม่ทั้งคันเพราะไม่ไหว พักหลังๆนี่น้ำเริ่มรั่วแหละ

แต่เดชะบุญ โอ๋...

ผุคับ

นี่ก็ผุ

นี่แม่มก็ผุ

สรุปคับ อุททาหรณ์สำหรับรถอายุ14ขวบ ของผม
    ทำสีครั้งหน้าอย่าลืมให้ช่างเข้าเช็คซีลกระจก+หลังคากันด้วยนะค้าบ..

2. ขอบคุณคร้าบสำหรับข้อมูล

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เดชะบุญ จริงๆ คับ ที่เจอ

เล่น ซะหลายรู เลย ที เดียว

:)

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อาการหลังคาปูดด้วยนะครับ
    อย่าลืมรื้อคานออกมาด้วยครับ
    สนิมจะเกิดขึ้นจากรอยน้ำยาของ nissan นะครับ
    พอเอาคานลงมาทั้งหมด ก็ขัดสนิมออกให้หมดนะครับ แล้วเวลาใส่ก็ใช้เป็นซีรีโคนแทนน้ำยานะครับ
    จะได้ไม่ขึ้นสนิมอีกนะครับ ผมทำมา จะ 2 ปีแล้วสนิมหายไปเลยครับ ไม่งั้น เคยไปทำมาหลายที่ขัดออกแต่ด้านนอก
    ด้านในไม่รื้อออกมา ยังงัยมันก็ปูดอยู่ดีครับ

5. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0

สำหรับคนที่มี แผนจะทำสีใหม่

ขอบคุณ ค้าบ

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมปะผุไปแล้ว แต่เป็นเฉพาะหลังคา ตอนเปลี่ยนกระจกไม่มีผุ ดีใจจัง

7. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ข้อมูลดีดีอีกแล้ว

8. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ..เห็นแล้วเสียววว..:eek::eek::eek::)

9. Sam_osk

Sam_osk New Member Member

61
    4
    0
    คุณเบิ้มพอจะแนะนำอู่ที่ทำได้ไหมครับ หลังคาผุอยู่เหมือนกัน :D

แล้วใช้เวลากับงบประมาณแก้ไขเท่าไหร่ครับ

10. bay79

bay79 New Member Member

67
    1
    0

ตอนแรกนี่กะรื้อทีเดียวตอนได้ซันรูฟ สงสัยได้ทำก่อนแหละ
    ขอบคุณมากคับพี่สำหรับข้อมูล

11. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ทำก่อนเลยครับ ซันรูฟมาจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องผุอีก
    ส่วนร้านทำมีครับ โทรมาได้ครับเด๋วแนะนำให้ครับ

12. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    อายุ พอๆกะรถเค้าเลย

กาวแปะกระจก มันถึงอายุมัน มันก้อหมดไปตามสภาพคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:29:14 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:28:48 ----------

อายุ พอๆกะรถเค้าเลย

กาวแปะกระจก มันถึงอายุมัน มันก้อหมดไปตามสภาพคับ

13. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    จำไว้นะตัวเอง

14. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ขอบคุณคับเวลาทำสีได้ดู

15. maxturbo

maxturbo New Member Member

61
    0
    0
    ขอบคุงจร้า

รออีก 5 ปี เดี๋ยวทำสีใหม่ๆ

(พ่อสั่ง)

TT_TT

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้