>>จะดีไหม ถ้าจะมีลานกว้างสำหรับMotor Sports ในกรุงเทพฯ<<

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Team Project 2009, 12 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    12-07-09

สวัสดีทุกท่าน

เป็นคำถามง่ายๆ ที่อยากจะถามชาว RCWEB เพื่อเป็นข้อมูลในการทำ Project ต่อไป

จะดีไหม ถ้าจะมีลานกว้างๆและปรับพื้นให้เหมาะกับการแข่งและซ้อมรถทุกประเภท อาทิเช่น Gymkhana, Drift

ลานนี้จะอยู่ในกรุงเทพฯ ติดถนนใหญ่ เดินทางสะดวก หากเพื่อนๆเห็นด้วยและอยากจะให้เกิดขึ้นจริงๆ

ช่วยให้ความคิดเห็นและคำแนะนำเพิ่มเติม(ถ้ามีจะดีสำหรับทีมงานของพวกเรา)

ถ้าเห็นด้วยและสนับสนุน Project นี้ กรุณาตอบ YES และตามด้วยความคิดเห็นอื่นๆ(ถ้ามี)

ถ้าไม่เห็นด้วย กรุณาตอบ NO และตามด้วยคำแนะนำดีดี(ถ้ามี)

จะเก็บนำมาพิจารณาทุกข้อความ ขอบพระคุณทุกท่าน

1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    YES ไม่มีคำแนะนำ ตามที่ท่านบอกอยู่แล้ว

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    YES

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    YES ครับ เห็นด้วยๆๆ

4. 'ZOD|AC~*

'ZOD|AC~* New Member Member

193
    15
    0
  5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    yes

6. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    yes yes yes

ตรงบางใหญ่(สุดสายบางบัวทอง) มีสนามไดร์วร้างอยู่น่าจะเอามาใช้ได้

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:25:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:25:39 ----------

yes yes yes

ตรงบางใหญ่(สุดสายบางบัวทอง) มีสนามไดร์วร้างอยู่น่าจะเอามาใช้ได้

7. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    Yes เหตุผลไม่ต้องบอกอยู่แล้วครับ ชอบบบบ

8. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    No.... ผมไม่แนะนำให้สร้างในกรุงเทพครับ ผมว่าสร้างแถวเขตชานเมืองก็โอเคนะครับ
    เหตุผล..เพราะว่า ถ้าถามกับคนที่เล่นรถทุกคนส่วนใหญ่ก็อยากให้มี
    แต่ถามว่าคนที่เล่นรถทั่วไป เมื่อเทียบกับคนกรุงเทพก้ยังถือว่า เฉพาะกลุ่ม
    แล้วถามไปอีกว่า คนที่สนใจทั้ง จิม ทั้งแดร็กอย่างจิงจัง ก็คงไม่ถึงครึ่ง เมื่อเทียบ
    กับกลุ่มที่นิยมชมชอบรถ คนที่จะไปแข่งขันหรือชมการแข่งขันก็ต้องใช้รถส่วนตัว
    กันทั้งนั้น ถ้าไม่มีรถก็อาศัยรถเพื่อน....แล้วถ้าทุกๆคนขับรถเข้ามาในสนามที่อยู่ในกรุงเทพ
    ปัญหารถติดต้องตามมาแน่ๆครับ...
    ผมจึงอยากให้พื่นที่ในกรุงเทพ ซึ้งเหลือน้อยลงทุกวันสามารถให้ใช้ประโยชน์กับคนกรุงเทพ
    ทุกๆกลุ่มครับ .....
    อีกความเห็นของผมครับ ขอบคุณครับ

9. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    Yes

แต่อยากรู้อ่ะครับ
    ว่าไอ้ที่ตั้งใจว่าจะสร้างใจกลางเมืองอ่ะ
    มันแถวไหน
    จะคำนวนถึงความเป็นไปได้อ่ะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 12:01:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:01:41 ----------

Yes

แต่อยากรู้อ่ะครับ
    ว่าไอ้ที่ตั้งใจว่าจะสร้างใจกลางเมืองอ่ะ
    มันแถวไหน
    จะคำนวนถึงความเป็นไปได้อ่ะครับ

10. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    yes

11. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    YES
    อย่าให้เสียงไปรบกวนชาวบ้านก็ OK

12. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    yes เท่านั้น

13. yes sir

14. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    YES แต่ถ้าอยู่ใจกลางเมือง มันจะไม่รบกวนชาวบ้านเค้าหรอครับ

15. dvacoo01

dvacoo01 New Member Member

52
    2
    0
    YES แล้ว กี่ 10 ปี อ่ะ ถึงจะได้ อยาก ที่ ต้องการ

16. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ํYes ถ้าอยู่เส้นใจกลางเมือง หาพื้นที่ ที่รบกวนชาวบ้านให้น้อยที่สุดนะครับ

17. colorful

colorful New Member Member

76
    5
    0
  18. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    Yes แต่ขอที่ไม่ใช่แหล่งชุมชน อ่ะครับ

19. เรามีสถานที่แล้ว เตรียมรอทำ project อยู่นะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ^-^

20. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    ไม่มีความจำเป็นต้องตอบ NO

YES เท่านั้น!!!

21. ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็น ข้อตอบคำถามแยกเป็นข้อๆนะ เพื่อความเข้าใจ

1. ปัญหารถติด ตรงนี้ขอเรียนให้ทราบว่า ลานของเราไม่ได้อยู่ใจกลางเมืองจนทำให้การเดินทางติดขัด
    แต่ก็ไม่ได้ออกไปไกลซะขนาดชานเมือง จึงเป็นที่เหมาะสมและลงตัวมากๆ เพราะเราก็เล่นรถเหมือนกัน
    เข้าใจเหตุผลตรงนั้นแน่นอน แต่ตอนนี้คงยังไม่สามารถบอกได้ว่าลานนี้จะสร้างที่ไหน ยังไง
    ต้องขออนุญาตอุบไว้ก่อน และเมื่อพร้อมเราจะเปิดตัวแถลงการณ์อีกครั้ง

2. อยากให้พื้นที่สามารถใช้ประโยชน์กีบคนทุกกลุ่ม ข้อนี้ขอชี้แจงว่า พื้นที่ตรงนี้เดิมคนอื่นก็ไม่สามารถเข้า
    มาใช้ได้เนื่องจากว่าเป็นที่ส่วนบุคคล และที่ดียิ่งกว่านั้น สิ่งที่คุณยังไม่ทราบ ถ้าเราเปลี่ยนแปลงที่ตรงนี้
    สำเร็จ จะเป็นที่ที่ทุกคนในครอบครัวสามารถเข้ามาร่วมทำกิจกรรมด้วยกันได้
    อันนี้ก็ต้องขออนุญาตอุบไว้ก่อนเช่นเดียวกัน เราเชื่อว่าถ้าตรงนี้เกิดขึ้น เมื่อคุณเห็นแล้วคุณจะเข้าใจแน่นอน

เราเข้าใจในความไม่เห็นด้วยและเหตุผลดีดีของคุณ อาจเป็นเพราะรายละเอียดที่น้อย จึงไม่ค่อยกระจ่าง
    ในคำถาม ยังไงก็ต้องขอบพระคุณสำหรับข้อคิดเห็นดีดีเช่นนี้เช่นเดียวกัน ^-^

22. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    Yes!!! ด้วยอ่ะ คับหนับหนุนๆ อิอิ

23. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ถ้าเป็นไปตามนี้ก็ YES! ไปเลยครับ เยี่ยมๆๆ :):)

24. ต้องขอแก้ไขความเข้าใจนิดนึง ที่ตรงนั้นไม่ได้อยู่ใจกลางเมืองกรุงเทพฯขนาดนั้น
    สำหรับที่ว่าแถวไหน อันนี้ขอเก็บไว้ก่อนนะ แต่คงไม่สร้างตรงสยามแน่นอน ไม่ไหว รถติด 555+

25. BaBy_GaL

BaBy_GaL New Member Lady Member

46
    3
    0
  26. อย่างที่เรียนให้ทราบที่ตรงนี้ไม่ได้อยู่ใจกลางเมือง แต่ก็ไม่ได้ออกไปนอกเมืองจนไกลเกินไป

เรื่องเสียงไม่ต้องห่วง เป็นที่โล่งแจ้งและไม่รายล้อมด้วยที่อยู่อาศัย ขอบคุณ ^-^

27. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    yes ชานเมืองเหมาะสุด

28. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    yes : รอบชมครับ

29. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    yessssss

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้