>< จริงหรือไม่ที่เขาบอกว่า ผู้ชายที่ชอบรถเป็นชีวิตจิตใจ มักจะย้อนคิดถึงความรักครั้งแรกในวัยเด็กเสมอ.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ac2007, 28 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    >< จริงหรือไม่ที่เขาบอกว่า ผู้ชายที่ชอบรถเป็นชีวิตจิตใจ มักจะย้อนคิดถึงความรักครั้งแรกในวัยเด็กเสมอ........

คุณเคยเป็นบ้างไหม .......
    คิดถึงความรักครั้งแรกในวัยเด็ก ......
    ความรักใสๆ บริสุทธิ์ รักโดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน.......
    และตอนนี้ คุณก็ไม่รู้ว่า "เธอ" คนนั้นอยู่ไหน ................
    ในส่วนลึกของจิตใจ คุณยังอยากจะเจอเธออีกสักครั้ง ...............................

เวลาคุณขับรถ ฟังเพลงบางทีก็มี เสี้ยวหนึ่งทำให้คุณย้อนคิดถึง เธอคนนั้น .....

ผมว่าน่าจะมีบางส่วนในนี้ คิดแบบนี้ รวมถึงตัวผมด้วยแหละ -*-
    ลองมาเปิดใจกันในนี้สักครั้ง ถึงส่วนลึกของจิตใจคุณว่ารักครั้งแรก ของคุณ
    เป็นยังไง และ เธอ คนนั้นของคุณ ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง และคุณยังอยากจะเจอ
    เธออีกครั้งไหม

ดู MV ประกอบแล้วค่อยตอบนะ มันจะอินมาก - -
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=Yh4EoyBeUNQ[/media]

2. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ผมคนนึงอ่ะคับ

ที่เป็นแบบคุณ ทุกวันนี้ไม่เคยลืม ยังอยากเจอมากๆๆๆ

3. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    จริงไม่จริงไม่รู้...ตอบไปแล้วจะโดนคนปัจจุบันเช็คบิลป่าวละเนี่ย

คุณเคยเป็นบ้างไหม ....... แน่นอนอยู่แล้ว
    คิดถึงความรักครั้งแรกในวัยเด็ก ...... ก็ไม่เด็กนะที่รักกันแต่เจอกันตั้งแต่ตอนประถม
    ความรักใสๆ บริสุทธิ์ รักโดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน....... ก็ถูกอีก แต่โตขึ้นแอบหวังมั้งง
    และตอนนี้ คุณก็ไม่รู้ว่า "เธอ" คนนั้นอยู่ไหน ................ รู้ครับใกล้กันนี่แหละ
    ในส่วนลึกของจิตใจ คุณยังอยากจะเจอเธออีกสักครั้ง ..... ขอเป็นอยากย้อนเวลาคืนวัน Count Down ดูพลุกันที่ดาดฟ้า...เลี่ยนมั้ยครับ :D

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นค้าบบ ทุกเพลงมันมีอดีตอยู่ในความทรงจำที่มีความสุขและทุกข์คับ แต่ก้อผ่านมาได้ด้วยดีคับ

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ยังไม่เคยมีคนรักเลย แงๆๆๆๆๆ

6. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ผมย้อนไปก็เฉยๆเพราะตอนนั้นจีบไม่ติด :D:D:D

7. จิงคับ ตอนนี้ก็ยังคิดถึงเขาอยู่เลย เวลาขับรถไปเเล้วฟังเพลงเก่าๆๆ แล้วนึกถึงเขาทุกทีเลย

8. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    มีบ้างครั้งที่คิดถึงเค้าครับ แต่เปลี่ยนสถานะกันไปแล้ว

9. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผมคิดถึงแต่คนต่อไปอย่างเดียวเลย

10. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0

5555 ถูกใจๆ แนวเดียวกันเลย :D:D

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    โอ๊ยๆ เลยครับ

กระทู้นี้โดนใจมากๆครับ นึกว่าจะไม่คนเป็นแบบผมแล้ว อย่าว่าแต่คนแรกเลยครับ คนก่อนๆด้วยครับ

เวลาฟังเพลงแบบสมัยสักตอน ม.ปลาย นี้มันจะย้อนกลับมาแบบประมาณว่าวันเวลาดีๆที่เคยทำกับคนโน่นคนนี้อะครับผมยังจำได้เลย
    ผมเคยคบกับเด็กเตรียมอุดมตอนม.5 แล้วตอนวันเกิดผมเอาของขวัญวันเกิดไปให้ถึงห้องเรียนเลย...ตอนที่อาจารย์กำลังสอนเลยครับประมาณว่าทั้งห้องนี้กรี๊ดกร๊าด 555+จำได้เลย แบบเฮ่ยทำไปได้เนอะ
    ผมก็ยังนึกถึงเขาอยู่เลยไม่รู้เป็นไง ได้ข่าวว่าไปเรียนหมอจุฬาไม่รู้ตอนนี้เป็นไงมั้ง
    ถ้าได้ฟังเพลง Ost windstruck ยัยตัวร้ายกับนายเซ่อซ่านะ เพลง 19 Knockin' On Heaven’s Door - Youme
    มันเป็นหนังเรื่องสุดท้ายที่ผมไปดูกับเขาอะคิดแล้วเศร้า !

ผมว่าฟังเพลงก็ดีนะครับแต่มันมีอีกอันที่ทำให้เรานึกถึงความรู้สึกดีๆในอดีตได้เหมือนกันครับยังไงพี่ลองดูครับ

SMS และ MMS ในมือถือเครื่องเก่าอย่าลบ เก็บไว้และมันจะอยู่กับเราไปนานแสนนานเลยครับ

ตอนสมัย ม. ปลายนี้ทีเด็ดเลยครับ ผมจะเป็นคนที่เก็บ SMS และ MMS จากคนที่เคยคบเคยสนิทกันมากๆทุกคนไว้มในมือถือตลอด
    ผมเคยเอามานั่งอ่านแล้วแบบประมาณว่าบางทีมันแบบทำให้รู้สึกดีมากๆเลยนะครับ ยิ่งตอนม.6 นี้เพียบๆ ไม่ว่าจะรุ่นน้อง เพื่อนรุ่นเดียวกัน แบบประมาณว่าเป็นช่วงเวลาที่ ว๊าวๆ ขาขึ้นชีวิต 555+
    บางทีอ่านแล้วนึกย้อนกลับไปว่ามันเป็นยังไงมั้ง มันรู้สึกยังไงทำให้นึกถึงวันเก่าๆได้ดีเลยละครับพี่
    บางทีอ่านแล้วแทงใจดำเลยก็มี บางทีอ่านแล้วรู้สึกคิดถึงขึ้นมาทันใดเลยก็มีนะครับ บางทีอ่านแล้วอื่มๆเบอร์นี้ใครนะ
    และยิ่งไปกว่านั้นไม่รู้มีพี่ๆคนไหนเป็นแบบผมไหม จะไม่เมมเบอร์กิ๊กต่างโรงเรียน และพี่ก็จะจำไม่ได้ ! และมานั่งนึก และมันจะคิดออกเมื่อ อ่านไปเรื่อยๆ
    หรือไม่อาจจะเมมทับไปชื่อเพื่อน .... เพื่อนเซฟชีวิตไม่ให้แฟนจับได้
    ....เฮ้อ คิดแล้วทำให้ผมคิดถึงมือถือ อีกเครื่องไม่น่า ปากระจายเพราะโมโหแฟนเลย ไม่งั้นนะยังมีอีกเพียบ

ปล. เด็กเตรียมน่ารักมาก ! คอนเฟริ์ม

12. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    บางครั้งก็ยังคิดถึงอยู่บ้างครับ นึกขึ้นมาทีไรก็ต้องอมยิ้มทุกที

13. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เคยคิดเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ไม่มีเวลาคิดงานยุ่งมากๆ โอ้ยยยยเบื่อๆๆๆๆ

14. แปลกดีเหมือนกันครับ ทั้ง ๆ ที่คบกับคนปัจจุบันอยู่ แต่ในใจลึก ๆ ก็ยัง
    คิดถึงคนเก่าที่เคยคบ

เป็นผู้หญิง ที่ผมไม่คิดว่าจะจีบติด คบกันสักพักใหญ่ ๆ ก็ต้องเลิกกันด้วย
    เหตุผลแบบเด็ก ๆ ปัญญาอ่อนมาก ๆ

แต่คงทำอะไรไม่ได้มากไปกว่าคิดถึงแล้วล่ะ เพราะล่าสุดได้ข่าวว่าเธอแต่งงาน
    ไปเรียบร้อยแล้ว

โคตรอยากรู้เลย ว่าเธอไปแต่งงานกับใครวะ 555+

15. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อิอิ มีบ้างครับ

16. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    อดีต...มันชอบแว๊บมาเรื่อยๆเลย อยากกลับไปเจอไปทักทายแต่กลัว....
    1.แฟนใหม่จะเข้าใจผิด
    2.มีลูกมีครอบครัวแล้ว...จะเข้าไปทักดีมั้ย
    3.รู้สึกผิดตลอดเพราะเรามันไม่หยุดเองตอนนั้น......

17. จิงไม่จิงไม่รู้อ่ะนะ แต่ผมคนนึงก้อเป็นนะ แต่ไม่รู้ว่าจะคิดไปทำไม

ทั้งๆที่รู้ว่ากลับไปเป็นเหมือนเดิมก้อไม่ได้ แต่ก้อคิดเสมอว่าถ้ามันเหมือนเดิมได้อีกก้อคงดี

แต่ตอนนี้คิดถึงอนาคตมากกว่าแล้วคร๊าบ เพราะชีวิตต้องก้าวต่อไป

18. นึกว่าจะมืออาชีพ

19. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เพลงจะทำให้นึกถึงวันเก่า วันนั้น ในช่วงเวลานั้น จริง ๆ ขอบอก...

20. อ้าว.................ไอ้สาดดดดดดดดด

กรูไม่ใช่เมิงนะ

21. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ของผมถ้าย้อนไปได้จาไม่จีบมันครับ

เพราะมันเป็นทอม -*-

จีบไม่ติด -*-

เสียเหล้าอีกไป 1 กลม -*-

เฮ้ออออออออออ T.T

22. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ก็ยังคิดถึงอยู่เหมือนกานครับ อยากถามเค้าว่าสบายดีมั้ย

แต่ก็ไม่ได้เจอเค้ามานานแล้วครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:21:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:20:56 ----------

ก็ยังคิดถึงอยู่เหมือนกานครับ อยากถามเค้าว่าสบายดีมั้ย

แต่ก็ไม่ได้เจอเค้ามานานแล้วครับ

23. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เป็นเหมือนกันครับ แต่ว่าผมจะออกแนวความจำสั้นแต่รักฉันยาว จำเรื่องราวไม่ค่อยได้แต่ว่ายังคงคิดถึงอยู่เสมอ

24. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมว่าจะชอบรถไม่ชอบรถ แทบทุกคนต้องคิดถึงรักครั้งแรกกันทุกคนหละคับ ในสถานการณ์เดียวกัน ครั้งแรกย่อมเร้าใจสุด ชะมะ? :)

25. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกันคับ...บางครั้งเวลาสบายๆก็นึกถึงเรื่องราวต่างๆแล้วก็อดอมยิ้มไม่ได้...เรื่องดีๆก็เยอะเรื่องแย่ๆก็เยอะ...มันเป็นช่วงชีวิตที่ดีคับ...

มีพี่คนนึงที่ผมสนิทเคยบอกผมว่า..ในชีวิตผู้ชายคนนึง..มันจะมีผู้หญิงที่เราแพ้ทางอยู่ 1 คน แต่คนนั้นเราจะเจอเมื่อไรไม่รู้...ถ้าเจอแล้วได้อยู่ด้วยกันจะดีมาก...แต่ถ้ามันผ่านไปแล้ว...ก็เก็บไว้เป็นความรู้สึกดีๆ...

ปล.เป็นเหมือนผมกันไหมคับ...อ่านกระทู้นี้แล้วผมนั่งอมยิ้มอยู่คนเดียว....555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2009
  26. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ยอมรับว่าจริงครับ หลายๆคนก็คิดแบบเดียวกับผมเลยอ่ะ นึกว่าบ้าไปเองคนเดียว.. :D

27. EG_ลั๊นลา

EG_ลั๊นลา New Member Member

821
    30
    0
    บางทีมันจะแว๊บเข้ามาในสมอง เป็นบางเวลา

28. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    ส่วนตัวแล้วคิดถึงหลายคนอ่ะ -*- ไม่ได้เจ้าชู้นะแต่รู้สึกว่าโชคดีที่ได้คบแต่กับคนดีๆ
    และมันจะมีเพลงที่ถ้าฟังแล้วคิดถึงคนนี้ เพลงนี้คิดถึงคนนี้อ่ะ - -" สรุปตัวเราเองที่ไม่ดี

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมฟังเพลง ช่วงเวลาที่ดีที่สุด ของบอยป๊อดแล้วเศร้าทุกครั้ง

เหมือนกัน.....หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้