พี่อ็อดครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย tomei5969, 31 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    อยากจะเบิกโอทูใหม่อะครับราคาประมาณเท่าไรอะครับพี่

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ใช้เปลืองจัง
    เดี๋ยวเช็คให้นะ

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ถามให้แล้วครับ 3270 บาท ต้องสั่งจากนอก 2 สัปดาห์ มัดจำครึ่งนึงที่ศูนย์ครับ

4. tomei5969

161
    1
    0
    ขอบคุณมากคร้าบพี่

ถามต่อเลยละกันถ้าเราเอาของเก่าที่ยังดีๆอยู่มาตัดต่อสายไฟมันจะทำให้ค่าเพี้ยนไปมากเปล่าครับ

และถ้าซื้อของใหม่มาเนี่ยสายไฟมันจะยาวพอไหมอะครับพี่อ็อดหรือเวลาสั่งเค้าจะมีรุ่นเราที่เป็น

เครื่อง20เลย

5. Anankhet

1,282
    5
    38
    นี่ผมถามก็ตรงรุ่นเลยนะ
    ตัดต่อสายไฟทำได้ครับ ค่าไม่เพี้ยนครับ

6. tomei5969

161
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่อ็อด

ที่ผมถามว่าตัดต่อสายไฟแล้วค่าจะเพี้ยนไหมอะเพราะว่าแคมรี่ผมมัน

โอทูเสียแล้วไปที่ศูนย์ราคามัน6พันกว่าบาทผมเลยจะไปเอาตามเซียงกงมาตัดต่อ

ช่างมันบอกว่าค่าคาลิเบทสายไฟมันไม่เท่ากันทำให้ค่าที่ได้ออกมามันเพี้ยนไปเล็กน้อย

ผมก็เลยซื้อของใหม่ไป คราวนี้มาถึงไอ้ลูกรักมันก็ตัดต่อสายมาเหมือนกัน

ก็เลยมีความคิดว่าอยากเบิกของใหม่จะดีกว่ารึเปล่าอะครับ

7. tomei5969

161
    1
    0
    คือผมก็อยากได้ความรู้หลายๆทางครับพี่เพราะถามพวกจูนเนอร์เค้าก็บอกว่าค่ามันต้องเพี้ยนแน่นอน

เพราะค่าความต้านทานของสายไฟแต่ละเส้นมันไม่เท่ากัน มันต้องเพี้ยนแต่จะเพี้ยนไปมากเท่าไรนี้ไม่รู้

เพราะคนส่วนใหญ่ไม่ค่อยสนใจเจ้าโอทูตัวนี้อยู่แล้ว รถกินน้ำมันก็ไปแกที่ตัวอื่นแทน

เพราะราคาค่าตัวมันค่อนข้างสูงอะครับพีอ็อด ผมเลยอยากได้ความรู้จากพี่อ็อดเพราะพี่ก็

น่าจะรู้เรื่องพวกนี้เหมือนกันแถมอยู่นิสสันด้วยครับ

8. Anankhet

1,282
    5
    38
    จะว่ากันละเอียดขนาดนั้นมันก็มีจริงนะความต้านทานในสาย
    แต่ในความคิดส่วนตัว ผมมองว่าไม่มีผลเพราะน้อยมากครับ เป็นสายตัวนำ ไม่ใช่ความต้านทาน
    น้อยจนโอห์มมิเตอร์จับไม่ได้เลยล่ะครับ

9. tomei5969

161
    1
    0
    โอเคครับพี่ขอบคุณมากคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้