เรื่องปั้มติ๊กคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kidsmadagus, 19 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    ขอถามหน่อยคับ
    ผมวางเครื่องหัวฉีดต้องใช้ปั้มติ้กอยากทราบว่าใช้ปั้มในถังหรือแบบนอกถังดี
    ซื้อเครื่องมาแล้วเค้าให้ปั้มติ้กมาหนึ่งตัวเป็นของโตโยต้าเค้าบอกให้แปลงใส่ในถัง
    รบกวนแนะนำด้วยคับ
    ผมวางGA15DEในบี13อ่ะคับรบกวนแนะนำด้วย:cool:

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ใส่ได้เลยครับ :D:D:D:D

3. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ตามนี้คร๊าบบบบบบบบบบบบ

4. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เอาตามประสบการณ์นะครับ เพิ่งลงเครื่องมา

ถังน้ำมันตอนแรกเป็นแบบ คาร์บู ครับ มันต่างจากถังน้ำมัน แบบหัวฉีดครับ

คือ ปากทาง "มันเล็กกว่า" ตามที่ช่างนิสสันเก่า บอกมา แกก็เลยรับปากว่าจะหาซื้อถังมาใส่ให้

(ตอนแรกช่างรับปากว่า หาถังน้ำมัน B13 หัวฉีดได้ ผมก็เลยไม่ได้วิ่งไปเอาที่พี่ติ่ง ตอนเจอพี่ติ่งแกบอกว่า มีอยู่ถังหนึ่งเหลืออยู่)

พอหาไม่ได้ ก็งานเข้าเลยครับ ต้องถอดถังน้ำมัน เปิดปาก เพื่อยัดทั้ง ลูกลอย และ ปั๊มติ๊ก(ใช้ของ AE111) เข้าไปในถัง

ต้องตั้งเกจวัดน้ำมัน + อ๊อกปากทางเข้าใหม่

บอกตรงๆ ครับ ค่าของ + ค่าแรง หาซื้อถังน้ำมัน B13 หัวฉีดดีกว่า

ปล. พิมพ์เสร็จเพิ่งเจอว่า อาจไม่ได้ใช้ B13 นิหว่า วางเครื่องใหม่เหมือนกันครับ ปั๊มติ๊กทำไม่นานก็เสียอีกต่างหาก ดับกลางอากาศเลย

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:44:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:44:32 ----------

เอาตามประสบการณ์นะครับ เพิ่งลงเครื่องมา

ถังน้ำมันตอนแรกเป็นแบบ คาร์บู ครับ มันต่างจากถังน้ำมัน แบบหัวฉีดครับ

คือ ปากทาง "มันเล็กกว่า" ตามที่ช่างนิสสันเก่า บอกมา แกก็เลยรับปากว่าจะหาซื้อถังมาใส่ให้

(ตอนแรกช่างรับปากว่า หาถังน้ำมัน B13 หัวฉีดได้ ผมก็เลยไม่ได้วิ่งไปเอาที่พี่ติ่ง ตอนเจอพี่ติ่งแกบอกว่า มีอยู่ถังหนึ่งเหลืออยู่)

พอหาไม่ได้ ก็งานเข้าเลยครับ ต้องถอดถังน้ำมัน เปิดปาก เพื่อยัดทั้ง ลูกลอย และ ปั๊มติ๊ก(ใช้ของ AE111) เข้าไปในถัง

ต้องตั้งเกจวัดน้ำมัน + อ๊อกปากทางเข้าใหม่

บอกตรงๆ ครับ ค่าของ + ค่าแรง หาซื้อถังน้ำมัน B13 หัวฉีดดีกว่า

ปล. พิมพ์เสร็จเพิ่งเจอว่า อาจไม่ได้ใช้ B13 นิหว่า วางเครื่องใหม่เหมือนกันครับ ปั๊มติ๊กทำไม่นานก็เสียอีกต่างหาก ดับกลางอากาศเลย

5. kidsmadagus

kidsmadagus New Member Member

120
    13
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้