ใส่จาน RunStop หรือ อย่างอื่นดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย akimotosoles, 20 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ถ้าอยากให้จานดูเต็มๆล้อและดูสวย ใส่ของRunstopจะดีรึป่าวหรือว่าเพิ่มเิงินอีกหน่อยใส่ R32 เลยดีครับ แนะนำหน่อยครับ มีข้อเสียอย่างไรบ้าง

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    อยากรู้ด้วยคน หาจานไรมาใช้ดี

3. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ใส่ R32 หรือ R33 ไปเลยครับ ถามมามีแต่คนบอกว่าเปลี่ยนจานไม่ดี ไม่ก็ใส่ H22 คู่หน้า ตามงบ

4. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ถ้าใส่จานขนาดเท่าเดิม อย่าเลือกแบบ เจาะรูหรือ เซาะร่องครับ
    เพราะทำให้ผิวที่สัมผัสกับผ้าเบรกลดลง หรือ เบรกได้แย่ลงนั่นเอง

แต่ถ้าจานมีขนาดใหญ่กว่าเดิมก็สามารถ เลือกแบบ เจาะรูหรือ เซาะร่องครับได้ครับ

R32-33 H22 ก็ดีครับ

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมใส่ H22 สวยขึ้นเป็นกอง แนะนำๆ
    เซาะร่อง มันจะกินผ้าเบรคเร็วขึ้นอีกนะครับ ทำไม่ดีอาจจะ ร้าวได้อีก

6. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ขออนุญาติถามเพิ่มเติมหน่อยคับ ถ้าใส่จานใหญ่ขึ้นต้องเปลี่ยนคาลิปเปอรืให้ใหญ่ขึ้นด้วยมั๊ยคับ แล้วถ้าไม่เปลี่ยนให้ใหญ่ตาม(ใช้ของเดิม)จะเปงไรมั๊ยคับ

7. thananonn

1,973
    34
    0
    ของผม เปลี่ยน ชุดH22 มาเลย

คาลิปเปอก็ใหญ่ขึ้น
    ล้อบางลาย อาจจะติดด้วย ถึงจะต้องเจียน คาลิปเปอ ออกไป 2-3mm

ผ้าเบรคก็จะแพงขึ้นอีกหน่อย หุหุ ผมซื้อผ้าเบรคก็ 1900 ละ

แต่ เบรคดีขึ้นมากๆครับ ถ้ากดเบรคเต็มๆ ถึงกับถนนย่นเลย 555

ทำเบรค ถือว่าคุ้มนะครับ ได้ทั้งสวย และ ปลอดภัย

8. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0

อธิบายซะ...จนผมอยากได้บ้างจังเลย แต่แมกซ์ขอบ 15" เองอ่ะ...มันจาติดมั๊ยว๊า....ยังงัยก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ..:confused:

9. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    H22 นี่ของรุ่นไหนหรอครับ แล้วต้องได้อะไรมาบ้างถึงจะครบ ราคาอยู่เท่าไหร่ครับ แปลงเยอะเปล่า อะไรบ้างครับ

10. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ของผมก็ 15 เหมือนกัน spoon rota มันจะติด caliber ไหมครับ

11. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ไม่ติดหรอกครับเต็มล้อพอดี

12. thananonn

1,973
    34
    0
    สนใจก็ติดต่อ คุณ yu yu 0843335500
    เขามีขายพร้อมคำแนะนำ บอกว่าจาก แบงค์ คูเป้ ได้ลดพิเศษครับ

13. REDHONDA

628
    23
    0
    16 ใส่จานสัก 300 มิล พอไหวมั๊ย หรือควรจะเล็กลงกว่านี้ :cool:

14. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ล้อ 15 เต็มล้อพอดีครับ แต่ต้องดูออฟเซ็ตด้วย ผมใส่กับล้อ EK Coupe Racing (ออฟ +45 รึเปล่าหว่า?) เฉียดคาลิปเปอร์พอดีๆ ซึ่งควรจะรองสเปเซอร์ออกมาหน่อยนึง ลองหากระทู้เก่าๆอ่านดู บางคนใส่ล้อลายนี้ถึงกับใส่เบรก H22 ไม่ได้เลยครับ ดังนั้น ต้องดูออฟฯด้วยย

ส่วนวิธีใส่/แปลง/ดู เกี่ยวกับเบรก H22 ลองหากระทู้เก่าๆอ่านดูครับ

15. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    จัด Porche ไปโลด

16. REDHONDA

628
    23
    0

ใจเย็น ได้เห็นแน่ EK + Porche :cool:

17. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    แค่นึกก้ออิจฉาแล้วอ่ะครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้