FW: เติมน้ำมันระวังแถมยาบ้า‏

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย PeNgMaN, 15 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48

อันนี้ผมได้จากเมลมานะครับ

เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นในสังคมไทย ... .โค.. ต.. ร เลวทั้งตำรวจและพวกที่อยู่ในแก๊งค์เลย > เท่าที่เพื่อนเคยโดนมานะครับ ... . เวลาเราไปเติมน้ำมันตามปั้ม ... ให้ลงมาดูนะครับเวลาเด็กปั้มมันเติม
    > ... ... เพราะถ้าคุณไม่ดูอาจเป็นแบบเพื่อนผม ... .. เพื่อนผมไปเติมน้ำมัน ทางสายจะไปแพร่
    > เติมเสร็จขับรถออกมา ดูกระจกหลังเห็นมีถุงพลาสติกปลิวไสวๆ อยู่ที่ฝาเติมน้ำมัน มันก็เลยลงมาดู ...
    > .เจออะไรรู้ไหมครับ เจอยาบ้า 5 เม็ดอยู่ในถุง มันก็เลยโยนทิ้งข้างทาง พอขับรถออกมาได้ สัก 1 กม.
    > เจอด่านตำรวจครับ ตำรวจเรียกตรวจ ... .. คำแรกที่ตำรวจถามมันถามว่าเปิดฝาถังน้ำมันหน่อย ... ...
    > พอจะรู้กันหรือยังครับ รถเพื่อนผมโดนรื้อทั้งคันเลย ... . เพราะมันหายาบ้าไม่เจอ ท่าทางหงุดหงิดมาก
    > ค้นอยู่นานเป็นชั่วโมงเลย พอไม่เจอมันก็เลยปล่อยเพื่อนผมไป พอจะวิเคราะห์ออกไหมครับ
    > ตำรวจกับเด็กปั้มหากินด้วยกัน โดยการให้เด็กปั้มแอบเอายาบ้ามายัดตามรถที่เติมน้ำมัน ยัดเสร็จ
    > โทรไปแจ้งรูปพรรณรถกะตำรวจ แล้วพอค้นเจอยาก็จะขอตังส์ ให้เรื่องจบ 2-3 หมื่น แล้วไปแบ่งกันกะเด็กปั้ม
    > .... ! โชคดีที่เพื่อนผมเห็นทันเลยรอดตัว เวลาไปเติม น้ำมันสัง เกตกันให้ดีนะ ครับ ถ้าเจออย่างนี้
    > เซ็งครับ ไม่ใช่เรื่อง เล็กๆ เลย

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
  2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    นิสัยไม่ดี!

PeNgMaN ถูกใจสิ่งนี้
  3. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    ทำกันได้

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เลวจริงๆ เวลาเติมน้ำมันต้องดับเครื่อง ล็อคประตู แล้วลงมายืนข้างเด็กปั๊ม เวลาเติมเลยคับ ถ้ามีคนอื่นมาชวนคุย คุยได้คับ แต่ตาอยู่ที่ตู้จ่ายน้ำมันเพื่อดูยอดเติม เวลาเติมเสร็จก้อสังเกตุว่าปิดฝาน้ำมันไม่ได้เอาอะไรใส่ไป
    เพื่อป้องกัน ยัดยา โกงไม่เคลียร์ยอดเงินเดิมเวลาเติม ผมจะทำอย่างนี้ทุกครั้งคับ เวลาเติมน้ำมัน

PeNgMaN และ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  5. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รับทราบครับ

6. สุดจะบรรยายจริงๆ.. พวกนี้

7. ตามที่ท่าน TankEk ว่ามาเลยครับ

ดูแบบไม่คาดสายตาย แล้วยิ่งเดินทางไกลด้วยยิ่งต้องละเอียด

PeNgMaN และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  8. เหี้ยที่สุดเลยครับทั้งคนทำทั้งตำรวจ

9. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ถ้าเจอคงมีเผาปั๊มกันบ้างล่ะ

10. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    ถ้าเจอจะดูดให้หมดเลย อิอิ..

11. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ถ้าเป็นจริง
    ก็โครตของโครตเลวเลยครับ

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ปกติเวลาเติมน้ำมันต้องลงไปดูอยู่แล้วครับ มันชอบปิดฝาไม่สนิท - -=

13. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    เลวพอกัน ทั้งเด็กปั๊มและตำรวจ

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เลวมากๆ

ขอบคุณที่มาเตือนกัน

15. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    สำหรับผมนะครับ เวลาเข้าปั๊ม
    1. เด็กหยิบหัวจ่ายได้ถูกต้องกับน้ำมันที่เราต้องการหรือเปล่า
    2. ดูว่าตัวเลขมันเร่ิมจากศุนย์หรือเปล่า เพราะมีกรณีที่ มอเตอร์ไซด์เติมอยุ่แล้ว 30 - 40 บาท พอเรามา
    เติมก็เลยพ่วงกับเราไปด้วยเลย โดยที่เราไม่รู้ตัว
    3. พอเติมเสร็จ ดูตอนที่เด็กปิดถังน้ำมันครับ เข้าไปดูใกล้ๆ ว่ามันไม่ได้เอาสิ่งแปลกปลอมใส่ให้เรา เช่น ยาบ้า เป็นต้น
    และฝากอีกอย่างเรื่องการจอดรถ แบบต้องฝากกุญแจ ให้ระวังเรื่องการปั๊มกุญแจนะครับ หรือการ copy
    สัญญาณกันขโมย หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะครับ

16. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    สำหรับผมนะครับ เวลาเข้าปั๊ม
    1. เด็กหยิบหัวจ่ายได้ถูกต้องกับน้ำมันที่เราต้องการหรือเปล่า
    2. ดูว่าตัวเลขมันเร่ิมจากศุนย์หรือเปล่า เพราะมีกรณีที่ มอเตอร์ไซด์เติมอยุ่แล้ว 30 - 40 บาท พอเรามา
    เติมก็เลยพ่วงกับเราไปด้วยเลย โดยที่เราไม่รู้ตัว
    3. พอเติมเสร็จ ดูตอนที่เด็กปิดถังน้ำมันครับ เข้าไปดูใกล้ๆ ว่ามันไม่ได้เอาสิ่งแปลกปลอมใส่ให้เรา เช่น ยาบ้า เป็นต้น
    และฝากอีกอย่างเรื่องการจอดรถ แบบต้องฝากกุญแจ ให้ระวังเรื่องการปั๊มกุญแจนะครับ หรือการ copy
    สัญญาณกันขโมย หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะครับ

17. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    ลงไปดูเวลาเติมชัวร์ป๊าบ

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ลงดูไว้ก่อน ผม
    กลัวเด็กมันทำน้ำมันหก เลอะรถ :D

19. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ

20. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    หากินกันง่ายดีคับ แมร่ง.. โดนไปคงแย่เหมือนกัน

อย่างนี้แหละพวกอยู่เหนือกฎหมาย เรามันแค่ประชาชนธรรมดา เหอๆ

21. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    แม่งเซี่ย...

22. NaObi_RB only

NaObi_RB only New Member Member

55
    5
    0
    เชี่ยสุดๆ พวกนี้

23. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    ตำรวจหิวๆ เลวๆเยอะ เมืองไทยอ่ะคับ

24. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณครับ

เวลาเติมน้ำมันนอกจากลงมาดู เช็คอะไรต่างๆแล้ว สำหรับคนที่ใช้บัตรเครดิต ตอนก่อนเซ็นชื่อต้องดูชื่อและค่าน้ำมันบนสลิปเราด้วยนะครับ ว่าจำนวนเงินและชื่อใช่ของเรารึเปล่า

เดี๋ยวนี้โจรมาทุกรูปแบบจริงๆ:mad:

25. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    เลวได้อีก....และได้อีก

26. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    แมร่งเลว ตำรวจมหาเหี้ย

27. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เอากันอย่างงี้เลยหรอ

28. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    มีคนเคยสอนผมว่า "ตำรวจ กับ โจร" มันเป็นเพื่อนกัน:sad:

29. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ใช่ครับ มันต่างกันนิดเดียวจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้