ต้องการคำแนะนำเกี่ยวกับเฟืองท้าย

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย oat_, 21 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oat_

oat_ New Member Member

5
    0
    0
    ผมเปลี่ยน เครื่อง เป็น 2j เวลาออกตัว อืด มาก
    อยากจะขอ คำแนะนำ จากพวก พี่พี หน่อยว่า ต้องทำ อย่างไรบ้าง คับ
    ขอบ คุณมากคับ

2. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    รถอะไรครับ ตอนนี้ใช้เฟืองเบอร์อะไรอยู่ ขอรายละเอียดเย อะๆกว่านี้หน่อย

3. oat_

5
    0
    0
    crown ms112 เฟืองท้ายเดิม อ่ะคับ ไม่รู้เหมือนกันว่าเบอร์อะไร คับ

4. oat_

5
    0
    0
    ควรจะต้องเปลี่ยนเฟืองท้าย เป็นเบอร์อะไร หรือ คับ หรือว่า มันไม่ได้ เป็นที่เฟือง ท้าย อาจจะเป็นที่อย่างอื่นหรือเปล่า

และพี่ๆ พอจะมีร้าน แนะนำให้ ผม เอารถไปให้ช่างดูไหมคับ อยากได้ แบบ ที่เดียว จบเลยอ่ะคับ นี่ตั้งแต่ได้รถมา 3 เดือน ยังไม่ได้จอดที่บ้านเลย (เศร้า)

รบกวนพี่พี่หน่อย นะคับ

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เกียร์อะไรคับ AT / MT รถใช้เกียร์เดิมติดรถ หรือป่าว แล้วขนาดล้อ และยาง เป็นอย่างไร

6. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    เป็นได้หลายอย่าง วายริ่งสายไฟครบหรึเปล่า เห็นบอกว่าพึ่งวางเครื่องเสร็จ
    2j auto ควรใช้เฟืองเบอร์ 9:39 หรือ 9:41 เคยลองใช้ วิ่งดีปลายไม่ห้อย
    อันี้เป็นข้อมูลที่ได้จากการใช้งานจริงนะครับ อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมลองโทรหาช่างคนนี้ดู
    เขาจะรู้อะไรเกี่ยวกับเยอะ ช่างน้อย 08-600-600-56

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้